AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

शस्त्रसंधीची माहिती आधी ट्रम्पकडून…मोदींचं कमकुवत नेतृत्त्व…भारत-पाक संघर्षावर प्रकाश आंबेडकर काय म्हणाले?

अमेरिकेचे राष्ट्रपती ट्रम्प दोन गोष्टींबद्दल बोलले आहेत, एक म्हणजे काश्मीरवर तोडगा आणि पाकिस्तानसोबतचा व्यापार वाढवणे. काश्मीर हा भारताचा अविभाज्य भाग आहे, म्हणूनच हा भारताचा अविभाज्य मुद्दा आहे, असे प्रकाश आंबेडकर म्हणाले.

शस्त्रसंधीची माहिती आधी ट्रम्पकडून...मोदींचं कमकुवत नेतृत्त्व...भारत-पाक संघर्षावर प्रकाश आंबेडकर काय म्हणाले?
prakash bmbedkar
| Updated on: May 11, 2025 | 10:52 PM
Share

Prakash Ambedkar On India Pakistan War : भारत पाकिस्तान यांच्यातील शस्त्रसंधीची बातमी आपल्याला पहिल्यांदा अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांकडून का ऐकायला मिळाली? भारतीय पंतप्रधान कार्यालय किंवा परराष्ट्रमंत्री यांच्याकडून का नाही ? असा सवाल वंचित बहुजन आघाडीचे नेते प्रकाश आंबेडकर यांनी केंद्र सरकारला केला आहे.

शस्त्रसंधी आमच्या अटींवर झाली की अमेरिकेच्या?

प्रकाश आंबेडकर यांनी भारत पाकिस्तान यांच्यात शस्त्रसंधी झाल्यानंतर केंद्र सरकारला अनेक प्रश्न विचारले आहेत. परराष्ट्र मंत्रालयाच्या माध्यमांच्या ब्रिफिंगवरून हे स्पष्ट झाले होते की, या संघर्षात आमचाच वरचष्मा होता. पाकिस्ताने स्वतःहून हल्ला केला असतानाही आम्ही अमेरिकेचे ऐकले आणि युद्धबंदीला का सहमती दर्शविली? असा सवाल त्यांनी केलाय. तसेच अमेरिका पाकिस्तानला वाचवू शकेल आणि त्यांचा विश्वास संपादन करू शकेल, यासाठी अमेरिकेने भारताला युद्धबंदीला सहमती दर्शवण्यास भाग पाडले, असेही प्रकाश आंबेडकर म्हणाले.

अमेरिकेने ही एक संधी म्हणून पाहिले आणि..

चीनसारख्या इतर जागतिक शक्तींशी धोरणात्मक भागीदारी करून पाकिस्तानने अमेरिकेच्या आर्थिक आणि लष्करी मदतीवरील आपले अवलंबित्व लक्षणीयरीत्या कमी केले आहे. या संघर्षादरम्यान चीनने पाकिस्तानला आपत्कालीन शस्त्रास्त्रे पुरवली नाहीत. पाकिस्तानला तुर्कीवर अवलंबून राहावे लागले. अमेरिकेने ही एक संधी म्हणून पाहिले आणि पाकिस्तानच्या समर्थनात पाऊल टाकले. त्यानंतर पाकिस्तानसाठी युद्धबंदीची मध्यस्थी केली, असे विश्लेषण प्रकाश आंबेडकर यांनी केले. तसेच अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सोशल मीडियावर केलेली पोस्ट भारतासाठी खूप चिंताजनक आहे, असेही ते म्हणाले.

अमेरिकेने काश्मीरचे आंतरराष्ट्रीयीकरण केलं

अमेरिकेचे राष्ट्रपती ट्रम्प दोन गोष्टींबद्दल बोलले आहेत, एक म्हणजे काश्मीरवर तोडगा आणि पाकिस्तानसोबतचा व्यापार वाढवणे. काश्मीर हा भारताचा अविभाज्य भाग आहे, म्हणूनच हा भारताचा अविभाज्य मुद्दा आहे. अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांनी त्यांच्या विधानात काश्मीरचा उल्लेख का केला आहे? त्यांनी काश्मीरचे आंतरराष्ट्रीयीकरण केले आहे आणि पाकिस्तानच्या हिताचे विधान केले आहे. पाकिस्तानसोबत व्यापार वाढवून अमेरिका आर्थिकदृष्ट्या अडचणीत असलेल्या पाकिस्तानला आर्थिकदृष्ट्या समर्थित पाकिस्तानमध्ये रूपांतरित करण्यास अमेरिका मदत करत आहे, असेही प्रकाश आंबेडकर म्हणाले.

आर्थिकदृष्ट्या समर्थित पाकिस्तान सीमापार दहशतवादाला अधिक प्रोत्साहन देईल. ही तथ्ये खरोखरच चिंताजनक आहेत. यातून पंतप्रधान मोदी यांचे कमकुवत नेतृत्व उघड होते, असं म्हणत त्यांनी केंद्र सरकारच्या चुकीच्या धोरणांवरही बोट ठेवले.

जागावाटपाचा तिढा फडणवीसांच्या दरबारात, भाजपकडून 115 जणांची नाव निश्चित
जागावाटपाचा तिढा फडणवीसांच्या दरबारात, भाजपकडून 115 जणांची नाव निश्चित.
पुण्यात ठाकरेंची सेना अन् मनसेची युती होणार? कोण किती जागांवर लढणार?
पुण्यात ठाकरेंची सेना अन् मनसेची युती होणार? कोण किती जागांवर लढणार?.
राज ठाकरेंवर माझी नाराजी नाही, पण... दिनकर पाटलांची पहिली प्रतिक्रिया
राज ठाकरेंवर माझी नाराजी नाही, पण... दिनकर पाटलांची पहिली प्रतिक्रिया.
भाजप कार्यकर्त्यांचा विरोध तरीही मनसेचे दिनकर पाटील भाजपात अन्..
भाजप कार्यकर्त्यांचा विरोध तरीही मनसेचे दिनकर पाटील भाजपात अन्...
कोणतीही तडजोड नाही, वंचितकडून काँग्रेसला मोठा प्रस्ताव अन् राज्यात...
कोणतीही तडजोड नाही, वंचितकडून काँग्रेसला मोठा प्रस्ताव अन् राज्यात....
जगताप यांच्या काँग्रेस प्रवेशावरून पुणे शहर काँग्रेसमध्ये नाराजी?
जगताप यांच्या काँग्रेस प्रवेशावरून पुणे शहर काँग्रेसमध्ये नाराजी?.
भाजपचा एकाचवेळी काँग्रेस, ठाकरे सेनेला जोर का धक्का! BJPची ताकद वाढणार
भाजपचा एकाचवेळी काँग्रेस, ठाकरे सेनेला जोर का धक्का! BJPची ताकद वाढणार.
..तो भी पिटोगे, मराठी भाषेच्या अपमानावरून संदीप देशपांडेंचा थेट इशारा
..तो भी पिटोगे, मराठी भाषेच्या अपमानावरून संदीप देशपांडेंचा थेट इशारा.
ठाकरेंच्या सेनेतून विनायक पांडे, यतिन वाघ यांची हकालपट्टी, राऊतांनी...
ठाकरेंच्या सेनेतून विनायक पांडे, यतिन वाघ यांची हकालपट्टी, राऊतांनी....
देवयानी फरांदे यांची भाजप पक्षप्रवेशांवरून नाराजी, FB पोस्टनं खळबळ
देवयानी फरांदे यांची भाजप पक्षप्रवेशांवरून नाराजी, FB पोस्टनं खळबळ.