AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

लातूरचा बदला मुंबईत; भाजपची काँग्रेसला धोबीपछाड, हा बडा नेता लागला गळाला

भाजपने मुंबईत विधानसभा निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसला मोठा झटका दिला आहे. मुंबई महानगरपालिकेतील काँग्रेसचे विरोधी पक्ष नेते राजा भाजपच्या गळाला लागले आहेत.

लातूरचा बदला मुंबईत; भाजपची काँग्रेसला धोबीपछाड, हा बडा नेता लागला गळाला
रवी राजा अखेर भाजपात डेरेदाखल
| Updated on: Oct 31, 2024 | 11:29 AM
Share

मुंबईत भाजपने विधानसभा निवडणुकीच्या तोंडावर मोठी खेळी खेळली. माजी नगरसेवक रवी राजा भाजप मध्ये प्रवेश करणार आहेत. मुंबई महानगरपालिकेतील काँग्रेसचे विरोधी पक्ष नेते राजा भाजपच्या गळाला लागले आहेत. काँग्रेस नेते रवि राजा थोड्याचवेळात भाजपमध्ये प्रवेश करणार आहेत. उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस व आशिष शेलार यांच्या उपस्थितीत त्यांचा प्रवेश होईल.

निवडणुकीच्या तोंडावर मोठ्या घडामोडी

विधानसभा निवडणुकीच्या तोंडावर राज्यात मोठ्या घडामोडी घडत आहे. जागा वाटपावरून अनेक मतदारसंघात नाराजी आहे. इच्छुकांच्या गर्दीमुळे महायुती आणि महाविकास आघडीसमोर निर्माण झाला आहे. तर त्यातच काही नाराजांना आपल्या गोटात घेण्याचा, त्यांना भविष्यात पुनर्वसनाचा शब्द देऊन खेचण्याचा प्रयत्न सुरू आहे. महाविकास आघाडी आणि महायुती दोन्ही गट एकमेकांना सुरूंग लावण्याचा प्रयत्न करत आहेत. अनेक मतदारसंघात असेच चित्र आहे. निवडणुकीच्या तोंडावर अशी धुमश्चक्री अनेक मतदारसंघात दिसत आहे.

लातूरचा बदला मुंबईत

लातूरमध्ये अमित देशमुख यांनी जाहीर सभेत भाजपला मोठा धक्का दिला. भाजपने लातूर लोकसभेच्या रिंगणात माजी खासदार सुधाकर श्रृंगारे यांना उतरवले होते. पण त्यांना पराभवाचा सामना करावा लागला. ते नाराज असल्याचे बोलले जात होते. काल त्यांनी अचानक काँग्रेस पक्षात प्रवेश केला. महाविकास आघाडीच्या मंचावर त्यांनी भाजपवर आघात केला. आपल्याला भाजपच्याच नेत्यांनी पाडल्याचा आरोप केला. त्याचे पडसाद आज मुंबईत दिसले. भाजपने काँग्रेसला येथे खिंडार पाडले. मुंबई महानगरपालिकेतील काँग्रेसचे विरोधी पक्ष नेते राजा भाजपच्या गळाला लागले आहेत. काँग्रेस नेते रवि राजा थोड्याचवेळात भाजपमध्ये प्रवेश करणार आहेत.

तिकीट न दिल्याने रवी राजा नाराज

रवी राजा हे सायन कोळीवाडा या मतदारसंघातून भाजपविरोधात निवडणूक लढण्यास इच्छुक होते. त्यांनी पक्षाकडे या विधानसभा मतदारसंघासाठी उमेदवारी मागितली होती. पण काँग्रेसने या मतदारसंघातून गणेश यादव यांना उमेदवारी जाहीर केली. त्यामुळे ते नाराज झाले. उमेदवार बदलेल अशी त्यांची अपेक्षा होती. पण त्यांची काही वर्णी लागली नाही. राजा हे बंड करतील हे नक्की होते. त्यानुसार ते भाजपामध्ये जात आहेत. भाजपने सायन-कोळीवाडा मतदारसंघातून कॅप्टन तमील सेल्वन यांना उमेदवारी दिली आहे.

Follow Us
त्यांच्यांतील लोकंच म्हणातात, जरांगे आंदोलनस्थळी... छगन भुजबळ नेमकं...
त्यांच्यांतील लोकंच म्हणातात, जरांगे आंदोलनस्थळी... छगन भुजबळ नेमकं काय म्हणाले?
बीड पाटोदा रस्त्यावर मराठा आंदोलकांचा रास्ता रोको; चलो मुंबईचा नारा...
बीड पाटोदा रस्त्यावर मराठा आंदोलकांचा रास्ता रोको; चलो मुंबईचा नारा...
मनोज जरांगे पाटलांची प्रकृती खालावली, डॉक्टरांनी दिली महत्त्वाची...
मनोज जरांगे पाटलांची प्रकृती खालावली, डॉक्टरांनी दिली महत्त्वाची माहिती
बिमारी का बहाना है, तुम्हे मुंबई... गुणरत्न सदावर्तेंनची जरांगेंवर...
बिमारी का बहाना है, तुम्हे मुंबई... गुणरत्न सदावर्तेंनची मनोज जरांगेंवर अजब कविता
...तरच राष्ट्रवादीचं विलिनीकरण शक्य; त्या एका अटीबाबत रोहित पवारांची..
...तरच राष्ट्रवादीचं विलिनीकरण शक्य; त्या एका अटीबाबत रोहित पवारांची मोठी प्रतिक्रिया
PM मोदींच्या सेवायात्रेत महाराष्ट्र महत्त्वाचा भाग! कृष्णराज महाडीक...
PM मोदींच्या सेवायात्रेत महाराष्ट्र महत्त्वाचा भाग! कृष्णराज महाडीक यांनी सांगितला भाजपचा खास प्लॅन
तीन टेस्ट, पक्षाची संघटना ते निवडणूक आयोगाची भूमिका, शिंदे गटाचा युक्त
तीन टेस्ट, पक्षाची संघटना ते निवडणूक आयोगाची भूमिका, शिंदे गटाचा युक्तिवाद काय? वाचा महत्त्वाचे मुद्दे
आता मूळ पक्ष कोणता हा मुद्दा... आजच्या सुनावणीतील महत्त्वाचे अपडेट्स
Shivsena Hearing : आता मूळ पक्ष कोणता हा मुद्दा... आजच्या सुनावणीतील महत्त्वाचे अपडेट्स
मुंबईतील जरांगेंच्या आंदोलनाच्या पार्श्वभूमीवर कोर्टात याचिका, नेमकं..
मुंबईतील जरांगेंच्या आंदोलनाच्या पार्श्वभूमीवर कोर्टात याचिका, नेमकं काय घडतंय?
आदिवासी शाळांची दुरवस्था समोर आणण्यासाठी सीजेपीचे ‘स्कूल ठीक करो...
आदिवासी शाळांची दुरवस्था समोर आणण्यासाठी सीजेपीचे ‘स्कूल ठीक करो’ अभियानाची तुफान चर्चा