महाराष्ट्रातील नवे 48 खासदार

महाराष्ट्रातील नवे 48 खासदार
bjp flag

मुंबई : लोकसभा निवडणूक 2019 चे निकाल आज जाहीर होत आहेत. या निकालांचे आतापर्यंतचे जे आकडे समोर आले आहेत त्यानुसार देशात एकदा पुन्हा मोदी सरकार सत्तेत येणार असल्याचे चित्र आहे. देशभरात 7 टप्प्यात लोकसभेच्या 542 जागांसाठी मतदान झालं. महाराष्ट्रातील 48 जागांसाठी चार टप्प्यात मतदान झालं. यामध्ये काँग्रेस-राष्ट्रवादीच्या महाआघाडीला भाजप-शिवसेनेच्या युतीने धोबीपछाड दिली आहे. भाजपने आतापर्यंत […]

सचिन पाटील

|

May 23, 2019 | 11:55 PM

मुंबई : लोकसभा निवडणूक 2019 चे निकाल आज जाहीर होत आहेत. या निकालांचे आतापर्यंतचे जे आकडे समोर आले आहेत त्यानुसार देशात एकदा पुन्हा मोदी सरकार सत्तेत येणार असल्याचे चित्र आहे. देशभरात 7 टप्प्यात लोकसभेच्या 542 जागांसाठी मतदान झालं. महाराष्ट्रातील 48 जागांसाठी चार टप्प्यात मतदान झालं. यामध्ये काँग्रेस-राष्ट्रवादीच्या महाआघाडीला भाजप-शिवसेनेच्या युतीने धोबीपछाड दिली आहे. भाजपने आतापर्यंत 300 जागांचा आकडा पार केलेला आहे. त्यामुळे यंदाही मोदी सरकार सत्तेत येणार असल्याचं स्पष्ट झालं आहे. दुसरीकडे, काँग्रेसला मात्र देशातील अनेक राज्यांमध्ये परावभ पत्करावा लागत आहे. महाराष्ट्रातील काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष अशोक चव्हाण यांचाही पराभव झाला आहे.

पाहा निवडणुकांमध्ये विजयी झालेल्या उमेदवारांची संपूर्ण यादी…

शिरुर : अमोल कोल्हे

नंदुरबार : हिना गावित

मावळ : श्रीरंग बारणे

कल्याण : श्रीकांत शिंदे

बारामती : सुप्रिया सुळे

अहमदनगर : सुजय विखे

रायगड : सुनिल तटकरे

नांदेड : प्रतापराव-पाटील चिखलीकर

रत्नागिरी-सिंधुदुर्ग : विनायक राऊत

हातकणंगले : धैर्यशील माने

शिर्डी : सदाशिव लोखंडे

ईशान्य मुंबई : मनोज कोटक

सोलापूर : जयसिद्धेश्वर स्वामी

सातारा : उदयनराजे भोसले

धुळे : सुभाष भामरे

जळगाव : उन्मेष पाटील

रावेर : रक्षा खडसे

बुलडाणा : प्रतापराव जाधव

अकोला : संजय धोत्रे

अमरावती : नवनीत कौर राणा

रामटेक : कृपाल तुमाणे

नागपूर : नितीन गडकरी

भंडारा-गोंदिया : सुनील मेंढे

गडचिरोली : अशोक नेते

यवतमाळ-वाशिम : भावना गवळी

जालना : रावसाहेब दानवे

दिंडोरी : डॉ. भारती पवार

नाशिक : हेमंत गोडसे

पालघर : राजेंद्र गावित

भिवंडी : कपिल पाटील

उत्तर मुंबई : गोपाळ शेट्टी

उत्तर पश्चिम-मुंबई : गजानन कीर्तिकर

उत्तर मध्य मुंबई : पूनम महाजन

दक्षिण मुंबई : अरविंद सावंत

दक्षिण मध्य मुंबई : राहुल शेवाळे

पुणे : गिरीश बापट

उस्मानाबाद : ओमराजे निंबाळकर

लातूर : सुधाकरराव श्रंगारे

माढा : रणजितसिंह निंबाळकर

सांगली : संजय काक पाटील

कोल्हापूर : संजय मंडलिक

ठाणे : राजन विचारे

बीड : प्रितम मुंडे

औरंगाबाद : इम्तियाज जलील

चंद्रपूर : सुरेश धानोरकर

वर्धा : रामदास तडस

हिंगोली : हेमंत पाटील

परभणी : संजय जाधव

Follow us on

Related Stories

Most Read Stories

Click on your DTH Provider to Add TV9 MARATHI

राज्य चुनें