AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

vastu tips: सकाळी उठल्यानंतर चुकूनही ‘या’ गोष्टी करू नये, आर्थिक परिस्थिती होईल खराब….

avoid these things in morning: असे म्हटले जाते की आपल्या दिवसाची सुरूवात चांगली झाली तर संपूर्ण दिवस चांगला जातो. सकाळी उठल्याबरोबर काही कामे करू नयेत, कारण जर दिवसाची सुरुवात वाईट झाली तर संपूर्ण दिवस खराब होऊ शकतो. आपल्या शास्त्रांमध्ये असे म्हटले आहे की काही कामे अशी आहेत की या गोष्टी केल्यास आयुष्यात नकारात्मक उर्जा वाढते.

vastu tips: सकाळी उठल्यानंतर चुकूनही 'या' गोष्टी करू नये, आर्थिक परिस्थिती होईल खराब....
Image Credit source: pexels
| Edited By: | Updated on: Mar 29, 2025 | 3:17 PM
Share

प्रत्येकाला आपला दिवस शुभ हवा असतो, परंतु हे तेव्हाच शक्य आहे जेव्हा आपण दिवसाची सुरुवात योग्य प्रकारे करतो. सकाळ चांगली असेल तर संपूर्ण दिवस चांगला जातो असे म्हणतात. पण कधीकधी आपण नकळत काही चुका करतो, ज्यामुळे संपूर्ण दिवस खराब होतो. तसेच, असे केल्याने घरात गरिबी येऊ शकते आणि देवी-देवता देखील रागावू शकतात. सकाळी उठल्यानंतर कोणती कामे टाळावीत, जेणेकरून तुमच्या घरातील आर्थिक चणचण दूर राहील आणि तुमचा दिवस शुभ राहील. वास्तूशासत्रामधील नियमांचे पालन केल्यामुळे तुमच्या जीवनातील सर्व समस्या दूर होतील. चला तर जाणून घेऊया सकाळी कोणती काम करू नये.

सकाळी उठल्याबरोबर बरेच लोक आरशात पाहण्याची सवय करतात, परंतु हे अशुभ मानले जाते. सकाळी लवकर आरशात पाहिल्याने दिवसभर मन अस्वस्थ होते आणि त्याचा नकारात्मक उर्जेवर परिणाम होतो. ते दुर्दैव, गरिबी आणि समस्यांना आमंत्रण देते. जर तुम्ही सकाळी उठल्याबरोबर नकारात्मक बोललात किंवा भांडलात तर तुम्हाला दिवसभर समस्यांना तोंड द्यावे लागू शकते.

दिवसाची सुरुवात देवाच्या ध्यानाने करावी जेणेकरून संपूर्ण दिवस शुभ आणि फलदायी जाईल. ज्योतिषशास्त्रानुसार सकाळी उठल्यानंतर लगेच घराबाहेर पडणे अशुभ मानले जाते. यामुळे नकारात्मक ऊर्जा आकर्षित होऊ शकते आणि दिवसभर अडथळे निर्माण होऊ शकतात. म्हणून, सकाळी उठल्यानंतर, काही वेळ शांत बसा, प्रार्थना करा आणि नंतर घराबाहेर पडा. वास्तुशास्त्रानुसार, सकाळी उठताच वापरलेली भांडी पाहणे हा मोठा दोष मानला जातो. याचा तुमच्या आर्थिक परिस्थितीवर नकारात्मक परिणाम होऊ शकतो. म्हणून रात्री झोपण्यापूर्वी भांडी स्वच्छ करा आणि नंतर झोपा. सकाळी उठल्यानंतर कधीही मादक पदार्थांचे सेवन करू नका किंवा शिळे अन्न खाऊ नका. असे केल्याने नकारात्मक ऊर्जा वाढते आणि त्याचा आरोग्यावरही वाईट परिणाम होतो. सकाळी उठताच बंद घड्याळ दिसणे देखील अशुभ मानले जाते. यामुळे तुमच्या दिवसात व्यत्यय आणि व्यत्यय येऊ शकतात.

सकाळी उठताच, तुम्ही प्रथम भगवान श्रीकृष्ण, देवी लक्ष्मी किंवा हनुमानजींच्या मंदिरात जावे . तुमच्या खोलीच्या भिंतीवर देवाचा फोटो लावा आणि सकाळी त्याचे दर्शन घ्या, यामुळे जीवनात प्रगती होते. सकाळी उठताच तुमच्या दोन्ही हातांच्या तळव्यांकडे पहा कारण शास्त्रांमध्ये असे म्हटले आहे की लक्ष्मी, सरस्वती आणि गोविंद तळव्यांमध्ये वास करतात. असे केल्याने धन, ज्ञान आणि यश मिळते.

Follow Us
राष्ट्रवादी शरद पवारांचीच!; सुप्रिया सुळेंचं मोठं विधान
Supriya Sule | राष्ट्रवादी शरद पवारांचीच!; सुप्रिया सुळेंचं मोठं विधान, नेमकं काय म्हणाल्या...
2027 च्या जनगणनेत जात, ओळख आणि कोविड लस संबंधित माहितीचा समावेश
2027 च्या जनगणनेत जात, ओळख आणि कोविड लस संबंधित माहितीचा समावेश
अमराठी रिक्षा-टॅक्सी चालकांना मुदतवाढ नाही; १५ ऑगस्ट डेडलाईन
प्रताप सरनाईक: अमराठी रिक्षा-टॅक्सी चालकांना मुदतवाढ नाही, १५ ऑगस्ट अंतिम तारीख
धीरज परदेशी हत्या प्रकरणात पोलिसांकडून दिशाभूल केल्याचा जगतापांचा आरोप
धीरज परदेशी हत्या प्रकरण: तपासात पोलिसांकडून दिशाभूल केल्याचा संग्राम जगतापांचा आरोप
पुण्यातील भोंदू बाबाचा व्हिडिओ व्हायरल: शिष्य पाय धुऊन पाणी पितात
उमेश तागुंदेचा वादग्रस्त व्हिडिओ: शिष्यांकडून पाय धुऊन पाणी पिण्याचा धक्कादायक प्रकार.
बाळासाहेबांची शिवसेना ही ठाकरेंचीच; सुप्रिया सुळे यांचं मोठं वक्तव्य
Supriya Sule | बाळासाहेबांची शिवसेना ही ठाकरेंचीच; सुप्रिया सुळे यांचं मोठं वक्तव्य
राज ठाकरेंनी पदाधिकाऱ्यांना जन-झीशी संपर्क साधण्याचे दिले निर्देश
राज ठाकरे यांचे पदाधिकाऱ्यांना जन-झीशी संपर्क वाढवण्याचे निर्देश, पुण्यातील बैठकीत स्पष्टीकरण
पुण्यात भोंदूबाबाचा धक्कादायक प्रकार! दैवी शक्तीच्या नावाखाली...
Pune | पुण्यात भोंदूबाबाचा धक्कादायक प्रकार! दैवी शक्तीच्या नावाखाली अल्पवयीन मुलींचं शोषण; आरोपी फरार
चाकण एमआयडीसीतून २० उद्योगांच्या स्थलांतरावर शरद पवारांचा सरकारला सवाल
चाकण एमआयडीसीतून २० उद्योगांच्या स्थलांतरावर शरद पवारांचा सरकारला सवाल, रोजगार टिकवण्यासाठी उपाययोजनांची मागणी
भाविकांची गर्दी वाढतेय, वाहतूक कोंडी कायम! दगडूशेठ गणपती मंदिराच्या...
Pune | भाविकांची गर्दी वाढतेय, वाहतूक कोंडी कायम! दगडूशेठ गणपती मंदिराच्या विस्तारावर हिंदू महासभेचे आनंद दवे आक्रमक