Dattatray Bharne : कृषीमंत्र्यांचा बाधित शेतकऱ्यांना दिलासा, येत्या 8 ते 10 दिवसांत… दत्तात्रय भरणेंनी काय दिली ग्वाही?

Dattatray Bharne : कृषीमंत्र्यांचा बाधित शेतकऱ्यांना दिलासा, येत्या 8 ते 10 दिवसांत… दत्तात्रय भरणेंनी काय दिली ग्वाही?

| Updated on: Nov 04, 2025 | 2:14 PM

कृषीमंत्री दत्तात्रय भरणे यांनी अतिवृष्टीमुळे बाधित शेतकऱ्यांना दिलासा दिला आहे. येत्या 8-10 दिवसांत नुकसान भरपाईची रक्कम मिळेल, असे त्यांनी सांगितले. मुख्यमंत्र्यांनी 11 हजार कोटी रुपये जाहीर केले असून, नुकसानीचे पंचनामे पूर्ण झाले आहेत. पिकांचे, जमिनीचे आणि घरांचे नुकसान झालेल्यांना मदत दिली जाणार आहे.

कृषीमंत्री दत्तात्रय भरणे यांनी नुकत्याच झालेल्या अतिवृष्टीमुळे बाधित झालेल्या शेतकऱ्यांना लवकरच मदत मिळण्याचे आश्वासन दिले आहे. येत्या 8-10 दिवसांत शेतकऱ्यांच्या खात्यात नुकसान भरपाईची रक्कम जमा होईल, अशी माहिती त्यांनी दिली. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राज्य सरकारने अतिवृष्टीग्रस्तांसाठी 11 हजार कोटी रुपयांचे पॅकेज जाहीर केले आहे.

पिकांचे नुकसान, माती वाहून जाणे, पशुधन हानी आणि घरांची पडझड यासह विविध प्रकारच्या नुकसानीचे पंचनामे करण्याचे काम युद्धपातळीवर सुरू असून, ते जवळपास पूर्ण झाले आहे. उर्वरित नुकसानीचे सर्वेक्षणही वेगाने पूर्ण केले जाईल. राज्य सरकार शेतकऱ्यांच्या पाठीशी असून, त्यांना तात्काळ दिलासा देण्यास कटिबद्ध आहे, असे भरणे यांनी नमूद केले.

Published on: Nov 04, 2025 02:14 PM