Harshwardhan Sapkal : राहुल नार्वेकरांनी पदाची गरिमा राखली नाही; सपकाळ यांचा हल्लाबोल

Harshwardhan Sapkal : राहुल नार्वेकरांनी पदाची गरिमा राखली नाही; सपकाळ यांचा हल्लाबोल

| Updated on: Jan 18, 2026 | 2:21 PM

काँग्रेसने वंचित बहुजन आघाडीसोबतची युती गांधी-आंबेडकर विचारधारेवर आधारित असल्याचे म्हटले आहे, तरीही निवडणूक निकालांवरून टीका होत आहे. पक्षांतर्गत मतभेद आणि समन्वयाच्या अभावाची चर्चा सुरू असताना, एमआयएम व भाजपच्या कथित नैसर्गिक युतीबद्दल चिंता व्यक्त करत, ही महाराष्ट्राच्या सलोख्यासाठी बाधक असल्याचे मत मांडण्यात आले.

महाराष्ट्र राजकारणात काँग्रेसने वंचित बहुजन आघाडीसोबतच्या (वंबआ) युतीचा वैचारिक दृष्टिकोन स्पष्ट केला आहे. मुंबईतील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीतील निकालांवरून होणाऱ्या टीकेला प्रत्युत्तर देताना, काँग्रेसने ही आघाडी गांधी-आंबेडकर पॅटर्नवर आधारित असल्याचे म्हटले आहे, ज्याचा उद्देश पक्षाला भविष्यात पुढे नेणे आहे. निवडणुकीत वंबआला मिळालेल्या जागांमधून यश मिळाले नसले तरी, काँग्रेसने ही आकडेवारी एकांगी असल्याचे म्हटले.

पक्षांतर्गत समन्वयाचा अभाव आणि भाई जगताप यांनी वर्षा गायकवाड यांच्या राजीनाम्याची मागणी केल्यासारख्या घटनांमुळे काँग्रेसमधील अंतर्गत कलह समोर आला आहे. मात्र, पक्षपातळीवर यावर चर्चा आणि कारवाई सुरू असल्याचे सांगण्यात आले. याचबरोबर, एमआयएम आणि भाजप यांच्यात “नैसर्गिक युती” असून, ही दोन्ही पक्ष महाराष्ट्राच्या संस्कृतीला बाधक असल्याचा गंभीर आरोप काँग्रेसने केला आहे. त्यांनी ऐतिहासिक दाखले देत ही दोन्ही पक्ष एकाच विचाराने पुढे जात असल्याचा दावा केला.

Published on: Jan 18, 2026 02:21 PM