लंडनमध्ये एकनाथ शिंदेंना मोठा सन्मान, मराठी संस्कृतीचा केला गौरव

लंडनमध्ये एकनाथ शिंदेंना मोठा सन्मान, मराठी संस्कृतीचा केला गौरव

| Updated on: Sep 10, 2026 | 9:15 AM

उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी लंडनमधील आपला अनुभव शेअर केला. तिथे मराठी संस्कृतीचा अनुभव, छत्रपती शिवाजी महाराजांचा जयघोष ऐकायला मिळाल्याचे त्यांनी सांगितले. त्यांना कॉमनवेल्थ पब्लिक लीडरशिप पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. मुख्यमंत्री शिंदे यांनी महाराष्ट्रात गुंतवणूक करण्याचे आवाहन केले आणि महाराष्ट्र-कर्नाटक सीमाप्रश्नावरही लक्ष घालण्याचे आश्वासन दिले.

उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी अलीकडेच लंडन दौऱ्यावर आहेत, जिथे त्यांनी मराठी संस्कृतीचा अनुभव घेतला आणि छत्रपती शिवाजी महाराजांचा जयघोष ऐकला. लंडनमध्ये मराठी लोकांकडून आपली संस्कृती आणि परंपरा जोपासली जात असल्याचे पाहून त्यांना आनंद झाला. या दौऱ्यात त्यांना कॉमनवेल्थ पब्लिक लीडरशिप पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. हा पुरस्कार त्यांनी १२ कोटी जनतेला समर्पित केला.

लंडनमध्ये ब्रिटिश पार्लमेंटमध्ये मराठीत भाषण करण्याची आणि महाराष्ट्राचे राज्यगीत गाण्याची संधी मिळाल्याने त्यांना अभिमान वाटला. त्यांनी उद्योजकांना महाराष्ट्रात गुंतवणूक करण्याचे आवाहन केले, पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या मार्गदर्शनाखालील डबल इंजिन सरकार उद्योजकांना संधी देत असल्याचे सांगितले. याशिवाय, एका मराठी महिलेने महाराष्ट्र-कर्नाटक सीमाप्रश्नावर लक्ष घालण्याची विनंती केली असता, शिंदे यांनी याप्रकरणी लक्ष घालण्याचे आश्वासन दिले.

Published on: Sep 10, 2026 9:15 AM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us