Eknath Shinde : शेतकऱ्यांना भरघोस मदत मिळणार, सरकार वाऱ्यावर सोडणार नाही; उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंची मोठी ग्वाही
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना भरघोस मदतीची ग्वाही दिली आहे. राज्य सरकार कुठेही हात आखडता घेणार नाही आणि शेतकऱ्यांना वाऱ्यावर सोडणार नाही, असे ते म्हणाले. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि गृहमंत्री अमित शाह यांनीही केंद्र सरकार शेतकऱ्यांच्या पाठीशी उभे राहील, असे आश्वासन दिले आहे. त्यामुळे शेतकऱ्यांनी काळजी करू नये.
महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना राज्य सरकारकडून भरघोस मदत मिळणार असल्याची ग्वाही उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी दिली आहे. कुठल्याही परिस्थितीत सरकार शेतकऱ्यांच्या पाठीशी उभे राहील आणि त्यांना वाऱ्यावर सोडणार नाही, असे उपमुख्यमंत्री शिंदे यांनी स्पष्ट केले. विविध तालुक्यांमधील शेतकऱ्यांना मदत देण्यासाठी राज्य सरकार कुठेही हात आखडता घेणार नाही, असे ते म्हणाले.
यासोबतच, केंद्र सरकारकडूनही महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना मदतीचे आश्वासन मिळाले आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय सहकार तसेच गृहमंत्री अमित शाह यांनी देखील केंद्र सरकार महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांच्या मागे ठामपणे उभे राहील असे सांगितले आहे. त्यामुळे शेतकऱ्यांनी कुठलीही चिंता करण्याची आवश्यकता नाही. राज्य आणि केंद्र सरकार दोन्ही शेतकऱ्यांच्या हितासाठी कटिबद्ध असून त्यांना आवश्यक ते सर्व सहकार्य पुरवले जाईल, असे उपमुख्यमंत्र्यांनी नमूद केले. या आश्वासनामुळे संकटग्रस्त शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.
