Asim Sarode : बिनविरोध नगरसेवक निवडीवरुन मनसे कोर्टात, वकील असीम सरोदे थेट म्हणाले…

Asim Sarode : बिनविरोध नगरसेवक निवडीवरुन मनसे कोर्टात, वकील असीम सरोदे थेट म्हणाले…

| Updated on: Jan 05, 2026 | 3:18 PM

महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेने (मनसे) बिनविरोध नगरसेवक निवडींना उच्च न्यायालयात आव्हान दिले आहे. ऍड. असीम सरोदे यांनी निवडणूक आयोगाच्या स्वायत्ततेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. सत्ताधारी पक्षांकडे आयोगाचा कल असल्याने बिनविरोध निवडी म्हणजे राजकीय भ्रष्टाचार असल्याचा आरोप मनसेने केला आहे. या प्रकरणाची उच्च न्यायालयाच्या देखरेखेखाली चौकशी व्हावी, अशी मनसेची मागणी आहे.

महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेने (मनसे) राज्यातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांमधील बिनविरोध नगरसेवक निवडींविरोधात न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. ऍड. असीम सरोदे यांनी या संदर्भात महत्त्वाची भूमिका मांडली आहे. सुमारे ६८ ते ७० जागांवर बिनविरोध निवड झाल्याने लोकांमध्ये तीव्र नाराजी असून, या प्रकरणाची राज्य निवडणूक आयोगाने दखल घेऊन चौकशी समिती नेमली आहे. परंतु, मनसे नेते अविनाश जाधव यांनी केंद्रीय व राज्य निवडणूक आयोगाच्या स्वायत्ततेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे.

निवडणूक आयोग सत्ताधारी पक्षांच्या बाजूने काम करत असल्याचा आरोप करत, आयोगाच्या चौकशीवर विश्वास नसल्याचे मनसेने स्पष्ट केले आहे. स्थानिक स्वराज्य संस्थांमधील निवडणुकांमध्ये पंतप्रधान, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्री यांच्या हस्तक्षेपाने स्थानिकपणा नष्ट होत असल्याची चिंता ऍड. सरोदे यांनी व्यक्त केली आहे. बिनविरोध निवडी हे राजकीय भ्रष्टाचाराचे एक मोठे स्वरूप असल्याचेही त्यांनी याचिकेत नमूद केले आहे. या प्रकरणाची उच्च न्यायालयाच्या देखरेखेखाली चौकशी करण्याची मागणी मनसेने केली आहे, जेणेकरून प्रक्रियेत पारदर्शकता आणि स्वातंत्र्य टिकून राहील.

Published on: Jan 05, 2026 03:18 PM