मुंबई महापौरपदाचा फॉर्म्युला काय? शिंदे गटाला अडीच वर्षांची संधी?

मुंबई महापौरपदाचा फॉर्म्युला काय? शिंदे गटाला अडीच वर्षांची संधी?

| Updated on: Aug 28, 2026 | 3:34 PM

मुंबई महापौरपदाच्या वाटपावरून शिंदे गट आणि भाजपमध्ये ठरलेल्या कथित सूत्राची चर्चा सुरू आहे. अमेय घोले यांच्या म्हणण्यानुसार, वर्षा बंगल्यावर अडीच वर्ष शिवसेना (शिंदे गट) आणि उर्वरित काळासाठी शिवसेना व भाजप यांच्यात सव्वा-सव्वा वर्षांचे महापौरपद वाटून घेण्याचे ठरले होते. मात्र, यावर कोणताही अधिकृत निर्णय अद्याप झालेला नाही, असे नवनाथ बन यांनी स्पष्ट केले आहे.

मुंबई महापालिकेच्या महापौरपदाच्या वाटपावरून सध्या राजकीय वर्तुळात जोरदार चर्चा सुरू आहे. सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, अडीच वर्षांनंतर शिंदे गटाचा महापौर मुंबई महापालिकेवर विराजमान होईल, अशी शक्यता वर्तवली जात आहे. तथापि, या संदर्भात कोणताही अधिकृत निर्णय अद्याप झालेला नाही, असे नवनाथ बन यांनी म्हटले आहे. महापौरपदाच्या सव्वा-सव्वा वर्षांच्या वाटपावर बोलताना, ज्यांना याची माहिती नाही त्यांनी यावर भाष्य करू नये, अशी प्रतिक्रिया शिवसेना गटनेते अमेय घोले यांनी दिली आहे. घोले यांच्या दाव्यानुसार, सहा महिन्यांपूर्वीच वर्षा बंगल्यावर उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यात महापौरपदाचा एक फॉर्म्युला निश्चित झाला होता.

यानुसार, अडीच वर्ष शिवसेना (शिंदे गट) आणि त्यानंतर उर्वरित काळात शिवसेना व भाजप प्रत्येकी सव्वा-सव्वा वर्ष महापौरपद भूषवतील, असे ठरले होते. ही चर्चा दोघांच्या समन्वयाने झाली असून त्यात तिसरा कोणीही सहभागी नव्हता, असे घोले यांनी स्पष्ट केले. सध्याच्या स्थितीत मुंबईच्या महापौरपदी कोणीही नसल्याचे आणि महायुतीचा कारभार समन्वयाने सुरू असल्याचेही म्हटले जात आहे. एकनाथ शिंदे यांनी यावर कोणतीही अधिकृत प्रतिक्रिया दिली नसून, केंद्रीय पातळीवर योग्य वेळी चर्चा होऊन निर्णय घेतला जाईल, असेही या घडामोडींवरून स्पष्ट होते.

Published on: Aug 28, 2026 3:34 PM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us