Nana Patekar Funeral : नानांची अखेरची इच्छा पूर्ण होणार; डोंजेतील स्वतःच्या शेतजमिनीवर होणार शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार
ज्येष्ठ अभिनेते नाना पाटेकर यांचे वयाच्या 75 व्या वर्षी हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले आहे. त्यांचे पार्थिव गोव्याहून पुण्यातील डोंजे गावात आणण्यात येत असून, त्यांच्या इच्छेनुसार त्यांच्या शेतजमिनीवर शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार केले जातील. अनेक कलाकारांसह चाहत्यांची गर्दी अंत्यदर्शनासाठी जमू लागली आहे.
ज्येष्ठ अभिनेते नाना पाटेकर यांचे वयाच्या 75 व्या वर्षी हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. प्रेक्षकांच्या मनावर अधिराज्य गाजवणारे नाना पाटेकर त्यांच्या रोखठोक अभिनयासाठी आणि सामाजिक कार्यासाठी ओळखले जात होते. त्यांच्या निधनाने मराठी आणि हिंदी चित्रपटसृष्टीवर शोककळा पसरली आहे.
नाना पाटेकर यांचे पार्थिव गोव्यामध्ये काही काळासाठी अंत्यदर्शनासाठी ठेवण्यात आले होते. त्यानंतर, ते आता विमानाच्या साह्याने पुण्यातील डोंजे गावात आणण्यात येत आहे. पुण्यातल्या डोंजे गावामध्ये नानांच्या पार्थिवावर शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार केले जाणार आहेत. त्यांच्या इच्छेनुसार, डोंजे येथील त्यांच्या वाडीमधील शेतजमिनीवर हे अंत्यसंस्कार होतील.
अंतिम दर्शनासाठी अनेक कलाकार, चाहते आणि सामान्य नागरिक डोंजे गावात दाखल होत आहेत. नाना पाटेकर गेल्या 20 वर्षांपासून एकांतासाठी डोंजे गावात वास्तव्यास होते, जिथे त्यांचे प्रशस्त घर आणि शेतजमीन आहे. त्यांच्या निधनाने एका महान कलाकाराला आणि समाजसेवकाला देश मुकला आहे.
