Video : पुण्याच्या गणेशोत्सवाचा मानबिंदू, दगडूशेठ गणपती विसर्जनासाठी वक्रतुंड रथ सज्ज
पुण्यातील गणेशोत्सवाचा मानबिंदू असलेल्या श्रीमंत दगडूशेठ हलवाई गणपतीची विसर्जन मिरवणूक श्री वक्रतुंड रथातून निघणार आहे. आकर्षक सजावट, जीपीएस यंत्रणा आणि सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांनी सुसज्ज हा रथ बेलबाग चौकातून दुपारी ४ वाजता मार्गस्थ होईल. आमदार हेमंत रासने यांनी भाविकांना सुरक्षिततेचे आवाहन करत, हा उत्सव भव्यदिव्य आणि मंगलमय वातावरणात साजरा करण्याचे आवाहन केले.
पुण्यातील गणेशोत्सवाचा मानबिंदू असलेल्या श्रीमंत दगडूशेठ हलवाई गणपतीची विसर्जन मिरवणूक लवकरच निघणार आहे. या वर्षी बाप्पा श्री वक्रतुंड नावाच्या विशेष रथातून मार्गस्थ होणार आहेत. हा रथ केवळ आकर्षक सजावटीने सजलेला नाही, तर त्यात जीपीएस यंत्रणा आणि सीसीटीव्ही कॅमेरेही बसवण्यात आले आहेत, ज्यामुळे भाविकांना मिरवणुकीची माहिती मिळणार आहे आणि सुरक्षेचीही काळजी घेतली जात आहे.
दरवर्षी महाराष्ट्राच्या कानाकोपऱ्यातून लाखो भाविक या मिरवणुकीचे साक्षीदार होण्यासाठी पुण्यामध्ये येतात. ही मिरवणूक साधारणपणे 30 तासांपेक्षा जास्त वेळ चालते, जी पुण्याच्या गणेशोत्सवाची वैभवशाली परंपरा दर्शवते. बेलबाग चौकातून दुपारी 4 वाजता या भव्य मिरवणुकीला सुरुवात होईल. आमदार हेमंत रासने यांनी या उत्सवाच्या तयारीची माहिती दिली. तसेच, त्यांनी भाविकांना सुरक्षिततेचे आवाहन करत, सर्वांनी मंगलमय वातावरणात बाप्पाला निरोप देण्याची विनंती केली. यंदा 12 दिवस साजरा झालेला हा उत्सव कोटी भाविकांना आनंद देऊन गेला.
