Video : युपीआय शुल्कावरून पेट्रोल पंप चालक संतप्त, बंदचा इशारा

Video : युपीआय शुल्कावरून पेट्रोल पंप चालक संतप्त, बंदचा इशारा

| Updated on: Sep 22, 2026 | 3:19 PM

सांगली जिल्ह्यातील पेट्रोल पंप चालकांमध्ये युपीआय पेमेंट शुल्कावरून तीव्र नाराजी आहे. केंद्र सरकारने हे शुल्क रद्द न केल्यास पेट्रोल पंप बंद करण्याचा इशारा चालक संघटनेने दिला आहे. सध्याच्या कमी कमिशन आणि इथेनॉल मिश्रणाच्या वाढत्या खर्चामुळे चालकांना हा नवीन कर सोसणे अशक्य असल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे.

सांगली जिल्ह्यातील पेट्रोल पंप चालकांमध्ये युपीआय पेमेंट शुल्कावरून तीव्र नाराजी आहे. केंद्र सरकारने हे शुल्क रद्द न केल्यास पेट्रोल पंप बंद करण्याचा इशारा चालक संघटनेने दिला आहे. सध्याच्या कमी कमिशन आणि इथेनॉल मिश्रणाच्या वाढत्या खर्चामुळे चालकांना हा नवीन कर सोसणे अशक्य असल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे. युपीआय पेमेंटवरील शुल्कावरून सांगली जिल्ह्यातील पेट्रोल पंप चालकांमध्ये तीव्र नाराजी पसरली आहे. केंद्र सरकारने हे शुल्क तात्काळ रद्द करावे, अन्यथा जिल्ह्यातील सर्व पेट्रोल पंप बंद करण्याचा इशारा पेट्रोल पंप चालक संघटनेने दिला आहे. चालकांच्या मते, हा नवीन कर त्यांच्यासाठी मोठा भुरदंड आहे, जो त्यांना स्वतःच्या खिशातून भरावा लागेल कारण ग्राहकांकडून तो वसूल करणे शक्य नाही.

चालकांनी त्यांची व्यथा मांडताना सांगितले की, सध्याच पेट्रोलमध्ये इथेनॉलचे प्रमाण वाढल्याने गाड्यांचे मायलेज कमी झाले आहे आणि वाहनधारकांना दररोज २०० रुपयांपर्यंत अतिरिक्त खर्च येत आहे. अशा परिस्थितीत युपीआय व्यवहारांवर शुल्क आकारणे म्हणजे सामान्य जनतेची आणि पेट्रोल पंप चालकांची आर्थिक लूट करण्यासारखे आहे. त्यांचे कमिशन आधीच मर्यादित आहे आणि त्यात या अतिरिक्त शुल्काचा बोजा उचलणे त्यांना शक्य नाही. सरकारने जनतेची आणि डिलर्सची आर्थिक पिळवणूक थांबवावी अशी त्यांची मागणी आहे. या गंभीर मागणीकडे सरकारने तातडीने लक्ष देऊन मार्ग काढणे अपेक्षित आहे.

Published on: Sep 22, 2026 3:17 PM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us