AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Jai Bhim Controversy: ‘जय भीम’मधल्या वादग्रस्त थप्पड सीनवर प्रकाश राज यांनी मौन सोडलं, म्हणतात, ‘कट्टरपंथीयांचा मी बुरखा फाडला!’

दक्षिणेतील अभिनेता सुर्याचा नुकताच प्रदर्शित झालेला जय भीम हा चित्रपट वादात सापडला आहे. या वादाचे कारण चित्रपटात दाखवण्यात आलेले एक वादग्रस्त दृश्य आहे.

Jai Bhim Controversy: 'जय भीम'मधल्या वादग्रस्त थप्पड सीनवर प्रकाश राज यांनी मौन सोडलं, म्हणतात, 'कट्टरपंथीयांचा मी बुरखा फाडला!'
प्रकाश राज
| Edited By: | Updated on: Nov 08, 2021 | 8:08 AM
Share

मुंबई : दक्षिणेतील अभिनेता सुर्याचा नुकताच प्रदर्शित झालेला जय भीम हा चित्रपट वादात सापडला आहे. या वादाचे कारण चित्रपटात दाखवण्यात आलेले एक वादग्रस्त दृश्य आहे. हा सीन अभिनेता प्रकाश राजशी संबंधित होता, त्यामुळे सोशल मीडियावर जोरदार चर्चा सुरू आहे. हा सीन मुद्दाम वाद निर्माण करण्यासाठी टाकण्यात आल्याचे अनेकांचे म्हणणे आहे. वाढता वाद पाहता अखेर प्रकाश राज यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे.

थप्पड मारण्याच्या दृश्यावरून वाद

वास्तविक, जय भीमच्या सीनमध्ये, प्रकाश राज एका व्यक्तीला हिंदी बोलत असल्यामुळे चौकशीदरम्यान थप्पड मारतो. या चित्रपटात प्रकाश राज पोलिसाच्या भूमिकेत आहेत. तो एका व्यक्तीची चौकशी करत असताना तो हिंदीत बोलतो, त्यावर प्रकाश राजने त्याला थप्पड मारली. यावर अनेकांचे म्हणणे आहे की, चित्रपटात जाणूनबुजून हिंदी भाषिकांना टार्गेट करण्याचा प्रयत्न करण्यात आला आहे. हे प्रकरण वाढत असल्याचे पाहून प्रकाश राज यांनी यावर आपली प्रतिक्रिया दिली आहे.

या दृश्याविषयी बोलताना प्रकाश राज म्हणाले की, जय भीम चित्रपट पाहिल्यानंतर लोकांना आदिवासींचे दुःख दिसले नाही, त्यांना अन्याय दिसला नाही, त्यांच्या समस्याही जाणवल्या नाहीत, मात्र त्यांनी ते फक्त चित्रपटात पाहिले. . एवढेच त्यांना समजले. यातून त्यांचा अजेंडा समोर येतो.

थप्पड दाखवली पण आदिवासींच्या वेदनांचं काय?

पुढे बोलताना ते म्हणाले की, उदाहरणार्थ दक्षिण भारतीयांचा राग हिंदीवर लादला जात आहे. एखाद्या प्रकरणाचा तपास करणार्‍या पोलिस अधिकाऱ्याला हे माहीत असते की, स्थानिक भाषा जाणणारी व्यक्ती हिंदीत बोलून चौकशीला चकमा देण्यासाठी हिंदी बोलणे निवडते तेव्हा त्याची प्रतिक्रिया कशी असेल? त्याचे दस्तऐवजीकरण करणे आवश्यक आहे, बरोबर? हा चित्रपट 1990 च्या दशकावर आधारित आहे. त्या पात्रावर हिंदी लादली असती तर त्यांनीही अशीच प्रतिक्रिया दिली असती कारण माझीही तीच विचारसरणी आहे आणि मी त्या विचारावर ठाम आहे.

त्या मुद्द्यांवर आपले म्हणणे ठेवत प्रकाश राज म्हणाले की, अशा वादांवर प्रतिक्रिया देण्यात काही अर्थ नाही. प्रकाश राज पडद्यावर असल्यामुळे थप्पडच्या सीनमुळे काही लोकांना त्रास झाला आहे. असे लोक आताच्या तुलनेत अधिक नग्न दिसतात, कारण त्यांची विचारसरणी समोर आली आहे. आदिवासींच्या वेदना त्यांना हादरल्या नाहीत, तर अशा कट्टरतावाद्यांवर प्रतिक्रिया देण्यात अर्थ नाही.

जय भीम 2 नोव्हेंबरपासून Amazon प्राइम व्हिडिओवर प्रवाहित होत आहे. सत्य घटनेवर आधारित या चित्रपटात आदिवासी समाजातील लोकांच्या समस्या मांडण्यात आल्या आहेत. यामध्ये सूर्या मुख्य भूमिकेत असून सोबत प्रकाश राज देखील महत्त्वाच्या भूमिकेत आहेत.

हे ही वाचा :

विकी कौशलच्या एक्स गर्लफ्रेंडला पाहून नेटकरी हैरान, पाहा हरलीन सेठीचे हॉट फोटो!

बार्बी बेबी बनली जान्हवी कपूर, पाहा अभिनेत्रीचे सुंदर फोटो!

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.