AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Goa Nightclub Fire : ‘मी ओरडत होते, शरीर थरथरत होतं…’, कझाकस्तानची डान्सर गोव्याच्या नाईट क्लबमध्ये कशी वाचली?

गोव्यातून धक्कादायक बातमी आहे. गोव्यातील अरपोरा येथील रोमियो लेन येथील नाईट क्लब बर्च येथे लागलेल्या आगीत 25 जणांचा होरपळून मृत्यू झाला. एका डान्सरच्या तोंडूनच ऐका काळ्या रात्रीची आपबीती.

Goa Nightclub Fire :  'मी ओरडत होते, शरीर थरथरत होतं...', कझाकस्तानची डान्सर गोव्याच्या नाईट क्लबमध्ये कशी वाचली?
डान्सरने सांगितली नाईट क्लबमधील आगीची आपबीती
| Edited By: | Updated on: Dec 08, 2025 | 2:25 PM
Share

गोव्यातील अरपोरा गावात शनिवारी रात्री उशिरा एक हृदयद्रावक अपघात झाला. देश-विदेशातील पर्यटकांच्या आवडत्या ‘बर्च बाय रोमियो लेन’ या आलिशान नाईट क्लबमध्ये भीषण आग लागली आणि काही वेळातच 25 हून अधिक जणांचा मृत्यू झाला. पण तो काही सामान्य क्लब नव्हता, अनेक मजले होते, पाण्याच्या मध्यभागी वळणदार पायऱ्या होत्या – सर्व काही इतके नेत्रदीपक होते की लोक दूरदूरवरून येत होते. पण हे सौंदर्य रातोरात मृत्यूचे सापळे बनले.

गोव्यातील अरपोरा भागात असलेल्या रोमियो लेन येथील नाईट क्लब बर्च येथे लागलेल्या भीषण आगीत 25 जणांचा होरपळून मृत्यू झाला आहे. यामध्ये चार पर्यटक आणि 14 कर्मचाऱ्यांचा समावेश आहे, तर इतर सात मृतांची ओळख अद्याप पटलेली नाही. किमान सहा जण जखमी झाले असून त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. ही आग नेमकी कशामुळे लागली याचा तपास पोलीस आणि अग्निशमन दलाकडून केला जात आहे.

डान्सर क्रिस्टीना करत होती परफॉर्म

कझाकस्तानची प्रोफेशनल डान्सर क्रिस्टीना त्यावेळी या शोमध्ये परफॉर्म करत होती, तिने आपली भयकथा इंडिया टुडेला सांगितली. तिच्या दुसऱ्या परफॉर्मदरम्यान, शॉर्ट सर्किटमुळे आग लागली. “अचानक, आग लागली, संगीत बंद झाले, काय झाले हे तिला समजू शकले नाही. ती फक्त रडत होती, तिचे डोके थरथरत होते.”

क्रिस्टीनाचे प्राण कसे वाचले?

क्रिस्टीना म्हणाली की, एका क्रू मेंबरमुळे माझा जीव वाचला. जेव्हा ती ग्रीन रूमच्या दिशेने पळण्याचा प्रयत्न करत होती, तेव्हा आग घटनास्थळी पोहोचल्याने क्रू मेंबरने तिला थांबवले. क्रिस्टीना म्हणाली, “त्यांनी मला तिथेच थांबवले, त्याच क्षणी माझा जीव वाचला.”

क्रिस्टीनाचा डान्स व्हिडिओ

आगीपूर्वी सोशल मीडियावर व्हायरल झाला, ज्यामध्ये सेलिब्रेशनपासून भितीदायक वातावरणात अचानक बदल दिसून आला. “जेव्हा मी माझ्या मुलीला मिठी मारली तेव्हा मला समजले की मी जिवंत आहे,” असं ती म्हणाली.

दरम्यान पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मृतांच्या कुटुंबीयांना 2 लाख रुपये आणि जखमींना 50 हजार रुपयांची मदत जाहीर केली आहे. कोणतीही बेकायदेशीर कारवाई किंवा सुरक्षा उल्लंघनावर कठोर कारवाई केली जाईल, असे ते म्हणाले.

गोव्याचे डीजीपी आलोक कुमार यांनी सांगितले की, नाईटक्लबच्या दोन मालकांवर आणि व्यवस्थापनातील इतरांविरोधात एफआयआर नोंदविण्यात आला आहे. तर काही लोकांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. आरोपींवर कठोर कारवाई केली जाईल, असेही त्यांनी नमूद केलं.

अनेक अडकले

एका प्रत्यक्षदर्शीने सांगितले की, आग लागली तेव्हा डान्स फ्लोअरवर किमान 100 लोक उपस्थित होते आणि त्यातील काही जण खाली स्वयंपाकघरात पळाले जेथे ते कर्मचाऱ्यांसह अडकले होते. मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत म्हणाले की, मृतांपैकी बहुतेक जण क्लबच्या स्वयंपाकघरात काम करत होते.

हिवाळी अधिवेशनाचा कालावधी वाढणार? पहिल्याच दिवशी सभागृहात काय घडलं?
हिवाळी अधिवेशनाचा कालावधी वाढणार? पहिल्याच दिवशी सभागृहात काय घडलं?.
ते 22 आमदार मुख्यमंत्र्यांच्या हाती लागले... आदित्य ठाकरेंचा दावा काय?
ते 22 आमदार मुख्यमंत्र्यांच्या हाती लागले... आदित्य ठाकरेंचा दावा काय?.
सुप्रीम कोर्टानं 'इंडिगो'ला फटकारलं अन् केंद्राला दिले थेट निर्देश
सुप्रीम कोर्टानं 'इंडिगो'ला फटकारलं अन् केंद्राला दिले थेट निर्देश.
सयाजी शिंदे थेट 'शिवतीर्थ'वर, राज ठाकरे यांच्या भेटीचं नेमकं कारण काय?
सयाजी शिंदे थेट 'शिवतीर्थ'वर, राज ठाकरे यांच्या भेटीचं नेमकं कारण काय?.
संतोष बांगरांकडून मतदानावेळी गोपनीयतेचा भंग, आरोपांवर पहिल्यांच बोलले
संतोष बांगरांकडून मतदानावेळी गोपनीयतेचा भंग, आरोपांवर पहिल्यांच बोलले.
मला टार्गेट केले जातंय, 'त्या' आरोपांवर धनंजय मुंडे यांनी बोलणं टाळलं
मला टार्गेट केले जातंय, 'त्या' आरोपांवर धनंजय मुंडे यांनी बोलणं टाळलं.
सत्ताधाऱ्यांचा दुटप्पीपणा...सदस्यसंख्येच्या अटीवरून जाधवांचा हल्लाबोल
सत्ताधाऱ्यांचा दुटप्पीपणा...सदस्यसंख्येच्या अटीवरून जाधवांचा हल्लाबोल.
हायवेवरचे लुटेरे.. बीडमध्ये दहशत, लुटीचे ते 10 स्पॉट अन् पॅटर्न कोणते?
हायवेवरचे लुटेरे.. बीडमध्ये दहशत, लुटीचे ते 10 स्पॉट अन् पॅटर्न कोणते?.
आघाडीसाठी अजित पवार आग्रही, मोठ्या पवारांचा विरोध?
आघाडीसाठी अजित पवार आग्रही, मोठ्या पवारांचा विरोध?.
चव्हाण अन् शिंदेंमधला वाद काही मिटेना? एकाच मंचावर पण दुरावा कायम?
चव्हाण अन् शिंदेंमधला वाद काही मिटेना? एकाच मंचावर पण दुरावा कायम?.