Amit Shah : शहांची रात्री फडणवीस अजितदादा अन् शिंदेंसोबत बैठक, पाऊण तासाच्या भेटीत काय चर्चा?

Amit Shah : शहांची रात्री फडणवीस अजितदादा अन् शिंदेंसोबत बैठक, पाऊण तासाच्या भेटीत काय चर्चा?

| Updated on: Oct 05, 2025 | 11:00 AM

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी रात्री देवेंद्र फडणवीस, एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार यांच्यासोबत अतिवृष्टीमुळे झालेल्या नुकसानीचा आढावा घेतला. या बैठकीत नवी मुंबई विमानतळ आणि मेट्रो तीन उद्घाटनाच्या कार्यक्रमांवरही चर्चा झाली. त्यानंतर शहा अहमदनगर दौऱ्यावर असून, साई मंदिरात पूजा, साखर कारखाना व CNG प्रकल्पाचे उद्घाटन तसेच सार्वजनिक सभेत सहभागी होणार आहेत.

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी महाराष्ट्राच्या महत्त्वपूर्ण दौऱ्यादरम्यान मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे  आणि अजित पवार यांच्यासोबत एक महत्त्वपूर्ण बैठक घेतली. रात्री उशिरा झालेल्या या बैठकीत सुमारे पाऊण तास चर्चा झाली. या चर्चेत राज्यातील पावसाची सद्यस्थिती आणि अतिवृष्टीमुळे झालेल्या नुकसानीबाबत सविस्तर माहिती जाणून घेण्यात आली. याव्यतिरिक्त, पुढील आठवड्यात नियोजित असलेल्या नवी मुंबई विमानतळ लोकार्पण कार्यक्रम आणि मेट्रो तीनच्या उद्घाटनाच्या कार्यक्रमांचाही आढावा घेण्यात आल्याचे कळते.

या बैठकीनंतर अमित शहा आज अहमदनगर जिल्ह्याच्या दौऱ्यावर आहेत. या दौऱ्यात सकाळी 11 वाजता साई मंदिरात पूजा, दुपारी 12 वाजता प्रवरा सहकारी साखर कारखान्याच्या विस्तारित कामांचे उद्घाटन, 12.30 वाजता लोणी येथे पद्मश्री विठ्ठलराव विखे आणि पद्मभूषण बाळासाहेब विखे पाटील यांच्या पूर्णाकृती पुतळ्यांचे अनावरण तसेच 12.50 वाजता लोणी बाजार तळ परिसरात सार्वजनिक सभा असे विविध कार्यक्रम आयोजित करण्यात आले आहेत. त्यानंतर, दुपारी 3.10 वाजता कै. शंकरराव कोल्हे सहकारी साखर कारखान्याने उभारलेल्या देशातील पहिल्या CNG प्रकल्पाचे उद्घाटन शहा यांच्या हस्ते होणार आहे.

Published on: Oct 05, 2025 11:00 AM