दिल्लीत SIR नोटिसांचा धडाका; आडवाणी, जयशंकर, केजरीवालांसह दिग्गजांच्या नावांची पडताळणी, नेमकं प्रकरण काय?

दिल्लीत SIR नोटिसांचा धडाका; आडवाणी, जयशंकर, केजरीवालांसह दिग्गजांच्या नावांची पडताळणी, नेमकं प्रकरण काय?

| Updated on: Sep 21, 2026 | 10:13 AM

दिल्लीत सुरू असलेल्या विशेष संक्षिप्त पुनरीक्षण (SIR) प्रक्रियेअंतर्गत अनेक दिग्गजांना नोटिसा बजावण्यात आल्या आहेत. माजी न्यायमूर्ती रंजना देसाई, माजी लष्कर प्रमुख जनरल उपेंद्र द्विवेदी, कपिल सिब्बल, लालकृष्ण अडवाणी, अरविंद केजरीवाल, एस. जयशंकर यांच्यासह अनेकांना मतदार यादीतील नोंदींचा मेळ न बसल्याने ही कारवाई करण्यात आली आहे.

दिल्लीत सुरू असलेल्या विशेष संक्षिप्त पुनरीक्षण (SIR) प्रक्रियेअंतर्गत अनेक महत्त्वाच्या आणि प्रसिद्ध व्यक्तींना नोटिसा बजावण्यात आल्या आहेत. या कारवाईमुळे राजकीय आणि सामाजिक वर्तुळात चर्चा सुरू झाली आहे. मतदार यादीतील नोंदींशी सध्याच्या तपशिलांचा मेळ न बसल्याने ही नोटीस बजावण्यात आल्याचे स्पष्ट झाले आहे. या नोटिसा मिळालेल्या व्यक्तींमध्ये माजी न्यायमूर्ती रंजना देसाई, माजी लष्कर प्रमुख जनरल उपेंद्र द्विवेदी आणि त्यांच्या पत्नी सुनीता द्विवेदी यांचा समावेश आहे. तसेच, ज्येष्ठ विधिज्ञ कपिल सिब्बल, निवडणूक आयुक्त एस. एस. संधू, भाजपचे ज्येष्ठ नेते लालकृष्ण अडवाणी यांनाही नोटीस मिळाली आहे.

दिल्लीतील राजकारणाशी संबंधित व्यक्तींमध्ये मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता (ट्रान्सक्रिप्टनुसार), माजी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल, परराष्ट्र मंत्री एस. जयशंकर आणि त्यांच्या पत्नी क्योको जयशंकर यांनाही नोटिसा पाठवण्यात आल्या आहेत. माजी मंत्री मनीष सिसोदिया आणि सीबीआय संचालक प्रवीण सूद यांचाही या यादीत समावेश आहे. गेल्या एसआर (Special Summary Revision) दरम्यान तयार करण्यात आलेल्या मतदार यादीतील नोंदी आणि सध्याच्या तपशिलांमध्ये आढळलेल्या विसंगतीमुळे ही कारवाई करण्यात आली आहे. ही प्रक्रिया मतदार याद्या अद्ययावत ठेवण्यासाठी आणि त्यांची अचूकता सुनिश्चित करण्यासाठी आवश्यक मानली जाते.

Published on: Sep 21, 2026 10:13 AM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us