रक्षाबंधननिमित्त किशोरी पेडणेकर, चित्रा वाघ महापौरांच्या निवासस्थानी; स्वामींना बांधणार राखी

रक्षाबंधननिमित्त किशोरी पेडणेकर, चित्रा वाघ महापौरांच्या निवासस्थानी; स्वामींना बांधणार राखी

| Updated on: Aug 28, 2026 | 3:05 PM

महापौर निवासस्थानी रक्षाबंधन सण मोठ्या उत्साहात साजरा करण्यात आला. किशोरी पेडणेकर, चित्रा वाघ आणि ऋतु तावडे या निमित्ताने एकत्र आल्या होत्या. किशोरी पेडणेकर यांनी स्वामींच्या मूर्तीला राखी बांधली. या तिन्ही महत्त्वाच्या व्यक्तींनी महापौर निवासस्थानी एकत्र येत रक्षाबंधनाचा पारंपरिक सण साजरा केला, ज्याची दृश्ये सध्या प्रसारित होत आहेत.

आज रक्षाबंधन निमित्त महापौर निवासस्थानी एका विशेष आणि पारंपरिक कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते. या सोहळ्याला शिवसेनेच्या नेत्या किशोरी पेडणेकर, भाजपच्या नेत्या चित्रा वाघ आणि ऋतु तावडे या प्रमुख व्यक्तींची उपस्थिती होती. रक्षाबंधनाचा पवित्र सण साजरा करण्यासाठी या तिन्ही महत्त्वाच्या व्यक्ती एकाच ठिकाणी एकत्र आल्या होत्या, ज्यामुळे हा क्षण आणखी खास बनला. किशोरी पेडणेकर यांनी महापौर निवासस्थानी उपस्थित असलेल्या स्वामींच्या मूर्तीला पारंपरिक पद्धतीने राखी बांधली. हा प्रसंग भारतीय संस्कृतीतील बंधुत्वाचा आणि सणाच्या पावित्र्याचा संदेश देणारा होता. चित्रा वाघ, किशोरी पेडणेकर आणि ऋतु तावडे या तिघींनीही एकत्र येत रक्षाबंधनाचा हा खास क्षण साजरा केला. त्यांची उपस्थिती आणि स्वामींच्या मूर्तीला राखी बांधण्याचा हा विधी हे सर्व उपस्थितांसाठी एक महत्त्वाचे दृश्य ठरले.

या प्रसंगाची आकर्षक दृश्ये सध्या समाजमाध्यमांवर आणि वृत्तवाहिन्यांवर प्रसारित होत असून, नागरिकांमध्ये याबद्दल उत्सुकता निर्माण झाली आहे. महापौर निवासस्थान हे या सांस्कृतिक सोहळ्याचे केंद्र बनले होते, जिथे राजकीय मतभेद बाजूला ठेवून सर्वजण एका सणाच्या निमित्ताने एकत्र आले. या एकत्र येण्याने सामाजिक सलोखा आणि पारंपरिक उत्सवाचे महत्त्व अधोरेखित झाले. एकूणच, हा रक्षाबंधन सोहळा पारंपरिक मूल्ये आणि एकोपा दर्शवणारा ठरला, ज्यामुळे समाजाला एक सकारात्मक संदेश मिळाला.

Published on: Aug 28, 2026 3:05 PM
Follow Us