Sushma Andhare : …तेव्हा दमानिया कुठे गेल्या होत्या? त्यांच्या हेतूंवर शंका… सुषमा अंधारेंचा सवाल
सुषमा अंधारे यांनी भाजपवर राजकीय दांभिकतेचा आरोप करत पालघर प्रकरणातील आरोपीला प्रवेश दिल्याच्या कृतीवर टीका केली. त्यांनी भाजपच्या शुचित्वावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. तसेच, देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वावर भाष्य करत, अजित पवार आणि मुरलीधर मोहोळ यांच्या भूखंड गैरव्यवहाराच्या प्रकरणांमध्ये समान कारवाईची मागणी केली.
सुषमा अंधारे यांनी भाजपच्या राजकीय भूमिकांवर तीव्र आक्षेप घेतला आहे. त्यांनी आरोप केला की, भाजप हा दांभिक पक्ष असून, त्यांच्यासाठी धर्म हा श्रद्धेचा नाही तर राजकीय मार्केटिंगचा विषय आहे. पालघर हत्याकांडातील आरोपी चौधरी याला भाजपने प्रवेश दिल्यानंतर झालेल्या टीकेमुळे त्याची हकालपट्टी करावी लागल्याचे त्यांनी निदर्शनास आणले. भाजपच्या या कृतीने पक्षाच्या राजकीय शुचित्वावर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे, असे त्या म्हणाल्या.
अंधारे यांनी देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वावरही भाष्य केले. फडणवीस स्वतः नेते घडवू शकत नाहीत आणि पक्षातील नेते त्यांचे नेतृत्व मान्य करत नाहीत, त्यामुळे त्यांना बाहेरच्या लोकांना आयात करावे लागते, असा दावा त्यांनी केला. त्याचबरोबर, अजित पवार यांच्या मुलाच्या भूखंड गैरव्यवहाराप्रमाणेच मुरलीधर मोहोळ यांच्याशी संबंधित भूखंड प्रकरणाचीही चौकशी व्हावी आणि त्यांच्या राजीनाम्याची मागणी करावी, अशी भूमिका त्यांनी मांडली. दोन्ही प्रकरणांमध्ये जमीन व्यवहार रद्द झाल्याचे नमूद करत, कारवाईत समानता असावी अशी अपेक्षा त्यांनी व्यक्त केली. यावेळी रणजितसिंह निंबाळकर आणि मुरलीधर मोहोळांचा विषय सुरू असताना दमानिया कुठे गेल्या होत्या? असा सवालही अंधारेंनी केला.
