AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

VIDEO | बैलानं हे काय केलं? पत्र्याच्या डब्यात तोंड घुसवलं अन् मालेगावच्या डॉक्टरांसह अख्खं शहर डोक्यावर घेतलं!

मालेगाव शहरातील गल्ली बोळात मोकाट जनावरांची संख्या काही कमी नाही. शहरातील वर्धमान नगरातील कचऱ्याच्या ढिगाऱ्यावर एक बैल चरत होता. अचानक त्याचे तोंड हे पत्र्याच्या डब्यात अडकले. खालचा जबडा डब्यात फसल्याने बैल सैरभैर पळत सुटला होता. काहीही केल्याने जबड्यातून पत्र्याचा डबा काही निघाला नाही.

VIDEO | बैलानं हे काय केलं? पत्र्याच्या डब्यात तोंड घुसवलं अन् मालेगावच्या डॉक्टरांसह अख्खं शहर डोक्यावर घेतलं!
मालेगाव शहरातील वर्धमान नगरात बैलाच्या तोंडात पत्र्याचा डबा अडकल्याची घटना घडली.Image Credit source: TV9 Marathi
| Edited By: | Updated on: Jun 12, 2022 | 11:01 AM
Share

मालेगाव : शहारात (Stray Animals) मोकाट जनावरांची काही कमी नसते. शिवाय ही मोकाट असली तरी राखणीला असलेल्या जनावरांपेक्षा शिस्तीची असतात. पण या मोकाट जनावराच्या बाबतीत काही भलतेच घडले तर काय होऊ शकते हे (Malegaon) मालेगावकरांनी चांगलेच अनुभवले. शहरातील वर्धामान नगरात वावरणाऱ्या मोकाट बैलाचे तोंड एका पत्र्याच्या डब्यात अडकले. मग काय..कशाचा विचार न करता हा बैल उधळलाच की..एरवी अशा घटना मोकळ्या शेत शिवारात घडतात. पण मालेगाव शहरातच हा प्रसंग घडल्याने अनेकांनी आपला जीव मूठीत घेऊन पळ काढण्यास सुरवात केली. अखेर स्थानिकांनी आणि (Veterinary Officer) पशूवैद्यकीय अधिकाऱ्यांनी बैलांच्या तोंडात अडकलेला पत्र्याचा डबा काढला. यानंतरच वर्धमान नगरातील नागरिकांनी सुटकेचा श्वास सोडला.

नेमकं घडल काय ?

मालेगाव शहरातील गल्ली बोळात मोकाट जनावरांची संख्या काही कमी नाही. शहरातील वर्धमान नगरातील कचऱ्याच्या ढिगाऱ्यावर एक बैल चरत होता. अचानक त्याचे तोंड हे पत्र्याच्या डब्यात अडकले. खालचा जबडा डब्यात फसल्याने बैल सैरभैर पळत सुटला होता. काहीही केल्याने जबड्यातून पत्र्याचा डबा काही निघाला नाही. सैरभैर पळून बैल दमला आणि झाडाखाली बसला. मात्र, नागरिक जवळ येताच तो पुन्हा धावायला लागयचा.

गोरक्ष, प्राणीप्रेमींची मदत

बैलाचे तोंड पत्र्याच्या डब्यात अडकल्याने सर्वसामान्य नागरिकांनी तर पळ काढला पण शहरातील गोरक्ष व प्राणी प्रेमींनी मात्र, प्रसांगवधान दाखविले आणि सर्वांनी मिळून या मोकाट बैलाला कासऱ्याच्या मदतीने झाडाखाली बांधले. मात्र, पत्र्याच्या डब्यामुळे बैलाच्या तोंडाला जखम झाली होती. त्यांनी पशूवैद्यकीय अधिकाऱ्यांना संपर्क करुन बोलावून घेतले.

जखमी बैलावर उपचार अनि सुटका

तोंडात चक्क पत्र्याचा डबा अडकल्याने बैलाला चारा खाणे तर दुरच पण पत्र्यामुळे त्याच्या तोंडाला जखम झाली होती. दरम्यान, पशुवैद्यकीय अधिकारी जावेद खाटीक यांना पाचारण केले. त्यांनी जोखीम पत्करून बैलाच्या तोंडात अडकलेला डबा काढून त्या बैलावर उपचार करून त्याला मुक्त सहवासात सोडून दिले. गोरक्ष, प्राणीप्रेमी आणि पशूवैद्यकीय अधिकाऱ्यांमुळे बैलाची सुटका झाली.

गडचिरोलीत शेतकरी खुश, लाल मिरचीला चांगला दर; एक क्विंटलचा भाव तब्बल..
गडचिरोलीत शेतकरी खुश, लाल मिरचीला चांगला दर; एक क्विंटलचा भाव तब्बल...
विलिनीकरणावर सुनेत्रा पवारच योग्य निर्णय घेतील; भरणेंचा ठाम विश्वास
विलिनीकरणावर सुनेत्रा पवारच योग्य निर्णय घेतील; भरणेंचा ठाम विश्वास.
अजितदादांना ते कॉन्ट्रक्ट नको होते, रोहित पवार यांच्या दाव्याने खळबळ
अजितदादांना ते कॉन्ट्रक्ट नको होते, रोहित पवार यांच्या दाव्याने खळबळ.
कोश्यारींना खूप चोपला असता... नाव बदलावे; मनसेचं आक्रमक प्रत्युत्तर
कोश्यारींना खूप चोपला असता... नाव बदलावे; मनसेचं आक्रमक प्रत्युत्तर.
तुम करो तो रासलीला, हम करे तो... मनसेचा ठाकरे सेनेवर हल्लाबोल
तुम करो तो रासलीला, हम करे तो... मनसेचा ठाकरे सेनेवर हल्लाबोल.
नाशिकमध्ये घाटांचे सुशोभीकरणाचे काम सुरु करताच पर्यावरणप्रेमी संतापले
नाशिकमध्ये घाटांचे सुशोभीकरणाचे काम सुरु करताच पर्यावरणप्रेमी संतापले.
एका डोळ्यात आनंद, एका डोळ्यात अश्रू; सुळे दादांच्या आठवणींनी भावूक
एका डोळ्यात आनंद, एका डोळ्यात अश्रू; सुळे दादांच्या आठवणींनी भावूक.
पैशाचा महापूर येऊन सुद्धा निष्ठेची भिंत तोडता आली नाही
पैशाचा महापूर येऊन सुद्धा निष्ठेची भिंत तोडता आली नाही.
मुंबई महापालिकेत 40 वर्षांनंतर भाजपचा महापौर; शपथविधी सोहळ्यात...
मुंबई महापालिकेत 40 वर्षांनंतर भाजपचा महापौर; शपथविधी सोहळ्यात....
तपास यंत्रणांवरून संजय राऊतांचा सरकारवर हल्लाबोल
तपास यंत्रणांवरून संजय राऊतांचा सरकारवर हल्लाबोल.