AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

‘छावा’च्या विरोधात जितकं बोलाल तितकंच…, सिनेमाचा विरोध करणाऱ्यांना ॲक्शन दिग्दर्शकाने चांगलंच सुनावलं

Chhaava: 'तेव्हाही आपलेच विरोधक होते आणि आता तर...', 'छावा' सिनेमाचा विरोध करणाऱ्यांना ॲक्शन दिग्दर्शकाचं ॲक्शन दिग्दर्शकाने चांगलंच सुनावलं. म्हणाले, 'सिनेमाच्या विरोधात जितकं बोलाल तितकंच...

'छावा'च्या विरोधात जितकं बोलाल तितकंच..., सिनेमाचा विरोध करणाऱ्यांना ॲक्शन दिग्दर्शकाने चांगलंच सुनावलं
| Updated on: Feb 26, 2025 | 9:04 AM
Share

Chhaava: अभिनेता विकी कौशल आणि अभिनेत्री रश्मिका मंदाना स्टारर ‘छावा’ सिनेमाला प्रेक्षकांचं भरभरुन प्रेम मिळत आहे. फक्त भारतातच नाही तर, जगभरात सिनेमाने अनेक नवे विक्रम रचले आहेत. बॉक्स ऑफिस देखील ‘छावा’ सिनेमाच्या पुढे नतमस्तक झाला आहे. छत्रपती संभाजी महाराज यांच्या शौर्यावर आधारलेल्या ‘छावा’ सिनेमाला प्रेक्षकांचं प्रेम मिळत आहे. तर दुसरीकडे सिनेमाला विरोध करणाऱ्यांची संख्या देखील कमी नाही. आता सिनेमाला विरोध करणाऱ्यांना ॲक्शन दिग्दर्शकाने चांगलंच सुनावलं आहे. त्यांनी या सिनेमाचा बचाव केला असून सिनेमाच्या हितासाठी स्वतःचं मत व्यक्त केलं आहे.

काय म्हणाले ॲक्शन दिग्दर्शक?

‘छावा’ सिनेमाला विरोध करणाऱ्यांबद्दल सिनेमाने ॲक्शन दिग्दर्शक परवेज शेख म्हणाले ‘जर तुम्ही छावा सिनेमा पाहिला असेल तर, सिनेमात प्रत्येक जण छत्रपती संभाजी महाराज यांच्यासोबत होते. पण काही लोक त्यांच्या विरोधात होते. ज्यामुळे महाराज शत्रूच्या तावडीत सापडले. तर काही लोक याठिकाणी देखील आहेत, महाराष्ट्र आणि भारतात…’

‘तेव्हाही आपलेच विरोधत होते आणि काही लोक अजूनही आहेत. हे लोक जितकं विरोधात बोलतील, तितकाच सिनेमा हिट होईल. त्यावेळी छत्रपती संभाजी महाराजांच्या विरोधात खूप काही घडलं होते, त्यामुळेच ते इतके मोठे महाराज झाले.’ असं शेख म्हणाले.

सिनेमाच्या बॉक्स ऑफिस कलेक्शनवर देखील परवेज शेख यांनी मोठं वक्तव्य केलं आहे. ‘सिनेमा जेव्हा तयार होत होता, तेव्हा मी सांगितलं होतं की सिनेमा हीट होईल. शुटिंगच्या वेळी छत्रपती संभाजी महाराजांबद्दल अनेक लहान – मोठ्या गोष्टी लक्षात घेऊन सिनेमा बनवण्यात आला. कारण आम्हाला माहीत होतं की, एका छोट्याशा चुकीनेही मोठा गोंधळ होऊ शकतो.’

विकी कौशलचं केलं कौतुक

परवेज शेख म्हणाले, ‘जर ॲक्शन दिग्दर्शक बाहेरील देशातील असता तर इतकी चांगली कमागिरी करूच शकला नसता. जी मी केली आहे. कारण माझं शिक्षण मुंबईत झालं आहे. छत्रपती शिवाजी महाराज, छत्रपती संभाजी महाराज यांच्याबद्दल लहानपणापासून वाचत आहे…’

‘लक्ष्मण उतेकर यांच्यासोबत काम करताना खूप मजा आली कारण त्यांनी सिनेमासाठी त्यांनी पूर्ण स्वातंत्र्य दिलं जेणेकरून सर्जनशील कोन समोर येऊ शकतील. विकी कौशलनेही उत्तम अभिनय केला आहे.’ असं देखील परवेज शेख म्हणाले.

Follow Us
राज्यसभेच्या जागेसाठी राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली, छगन भुजळ यांना...
राज्यसभेच्या जागेसाठी राष्ट्रवादीत मोठ्या हालचाली, छगन भुजळ यांना...मोठी अपडेट समोर!
चार अल्पवयीन मुलांसोबत स्टंट, आजोबांचा कारनामा महागात पडला, पोलिसांनी
चार अल्पवयीन मुलांसोबत स्टंट, आजोबांचा कारनामा महागात पडला, पोलिसांनी थेट...व्हिडीओ व्हायरल
अन्न व औषध प्रशासनाची मोठी कारवाई; 1.02 कोटी रुपयांचा अवैध गुटखा जप्त
Dharashiv | धाराशिवमध्ये अन्न व औषध प्रशासनाची मोठी कारवाई; 1.02 कोटी रुपयांचा अवैध गुटखा जप्त
मुंबई | गॅस वाहतूक करणाऱ्या टँकरचा भीषण अपघात; गॅस गळतीने खळबळ, पहा Vi
मुंबई | गॅस वाहतूक करणाऱ्या टँकरचा भीषण अपघात; गॅस गळतीने खळबळ, पहा Video
राष्ट्रवादीला सहकार्य पडलं महागात? सेनेच्या 38 पदाधिकाऱ्यांचे राजीनामे
मोठी घडामोड! राष्ट्रवादीला सहकार्य पडलं महागात? रायगडमध्ये शिंदेसेनेत नाराजी; 38 पदाधिकाऱ्यांचे राजीनामे
लोकलचा खोळंबा! मध्य रेल्वेममध्ये सिग्लनचा बिघाड; वाचा कुठं काय घडलं?
लोकलचा खोळंबा! मध्य रेल्वेममध्ये सिग्लनचा बिघाड; वाचा कुठं काय घडलं? लोकल किती लेट?
भुजबळांसाठी दिल्ली दरबारचे दरवाजे उघडणार?; अंतिम निर्णय फडणवीसांच्या क
मोठी बातमी! भुजबळांसाठी दिल्ली दरबारचे दरवाजे उघडणार?; अंतिम निर्णय फडणवीसांच्या कोर्टात
उद्धव ठाकरेंचा कॉकरोच जनता पार्टीला पाठिंबा? पहिली प्रतिक्रिया समोर,
उद्धव ठाकरेंचा कॉकरोच जनता पार्टीला पाठिंबा? पहिली प्रतिक्रिया समोर, थेट म्हणाले...
कल्याणमध्ये रिक्षाचालकांसाठी मराठीची शाळा; आरटीओचा मोठा निर्णय
Kalyan | कल्याणमध्ये रिक्षाचालकांसाठी मराठीची शाळा; दर रविवारी शिकवले जाणार मराठी भाषेचे धडे
गारपीटीमुळे फळबागांचं नुकसान; पंचनामे करून मदत द्या, शेतकऱ्यांची....
Baramati Crop Loss | बारामतीत गारपीटीमुळे फळबागांचं नुकसान; पंचनामे करून मदत द्या, शेतकऱ्यांची आर्त हाक