AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आयुष्यातील ‘या’ गोष्टींमुळे तुम्ही सुद्धा व्हाल कर्जबाजारी, वास्तूचे नियम एकदा जाणून घ्या

हिंदू धर्मात वास्तुशास्त्राचे विशेष महत्त्व आहे. घर खरेदी करताना किंवा बांधताना वास्तु नियम लक्षात ठेवणे चांगले. असे मानले जाते की वास्तु नियमांकडे दुर्लक्ष केल्याने घरात वास्तु दोष निर्माण होतात, ज्यामुळे एखाद्या व्यक्तीचे शारीरिक आणि आर्थिक नुकसान होऊ शकते.

आयुष्यातील 'या' गोष्टींमुळे तुम्ही सुद्धा व्हाल कर्जबाजारी, वास्तूचे नियम एकदा जाणून घ्या
vastu tips
| Edited By: | Updated on: Apr 24, 2025 | 12:40 PM
Share

वास्तूशास्त्रामध्ये असे अनेक नियम सांगितले आहेत ज्यांचे पालन केल्यामुळे तुमच्या जीवनामध्ये सुख समृद्धी नांदते. वास्तुशास्त्रानुसार, दैनंदिन कामांचा आपल्या जीवनावर निश्चितच सकारात्मक आणि नकारात्मक परिणाम होतो, म्हणूनच असे म्हटले जाते की सर्व कामे वास्तुशास्त्रानुसार करावीत. जेणेकरून आपल्याला शारीरिक, मानसिक आणि आर्थिक समस्यांना तोंड द्यावे लागू नये, परंतु कधीकधी आपण जाणूनबुजून किंवा नकळत काही चुका करतो ज्यामुळे एखाद्या व्यक्तीला एकाच वेळी अनेक प्रकारच्या समस्यांना तोंड द्यावे लागते. त्याच वेळी, आर्थिक संकट इतके मोठे होते की व्यक्ती कर्जात बुडते, म्हणून आपण कोणत्या चुका टाळल्या पाहिजेत ते जाणून घेऊया.

वास्तुशास्त्रात दिशांना विशेष महत्त्व आहे. घरात कोणतीही वस्तू चुकीच्या दिशेने ठेवल्यास त्याचा संपूर्ण घरावर आणि कुटुंबातील सदस्यांवर नकारात्मक परिणाम होतो असे म्हटले जाते. त्याचप्रमाणे घरात कुठेही कचराकुंडी ठेवू नये. असे म्हटले जाते की घराच्या मुख्य प्रवेशद्वारावर कधीही कचराकुंडी ठेवू नका. येथून देवी लक्ष्मी घरात प्रवेश करते. असे केल्याने, धनाची देवी रागावते आणि दारातूनच परत जाते.

रात्रभर घाणेरडे भांडी टाकून देणे – वास्तुशास्त्रानुसार, रात्री कधीही घाणेरडे किंवा वापरलेले भांडी ठेवू नयेत. जरी उशीर झाला तरी झोपण्यापूर्वी भांडी धुवा. असे मानले जाते की असे केल्याने आई अन्नपूर्णाचा आशीर्वाद राहतो, ज्यामुळे जीवनात कधीही धन आणि अन्नाची कमतरता भासत नाही.

अंथरुणावर अन्न खाऊ नका – वास्तुशास्त्रानुसार, बेडवर बसून कधीही अन्न खाऊ नये. कारण यामुळे देवी लक्ष्मी कोपते आणि त्यामुळे सुख आणि समृद्धीत मोठा अडथळा निर्माण होतो.

बाथरूममध्ये रिकाम्या बादल्या ठेवू नका – बाथरूममध्ये रिकाम्या बादल्या, टब इत्यादी कधीही ठेवू नयेत. वास्तुशास्त्रानुसार, बाथरूममध्ये नेहमी पाण्याने भरलेली बादली किंवा भांडे ठेवा. असे केल्याने घरात सकारात्मक ऊर्जा राहत आणि घरात सुख-समृद्धी राहते.

संध्याकाळी या गोष्टी देऊ नका – वास्तुशास्त्रानुसार, संध्याकाळी किंवा सूर्यास्तानंतर कधीही दूध, दही, मीठ दान करू नका. असे मानले जाते की यामुळे आर्थिक स्थिती बिघडते आणि व्यक्ती कर्जाच्या ओझ्याखाली दबली जाते.

स्वतःचे रक्षण कसे करावे?

जर एखाद्या व्यक्तीवर या चुकांमुळे कर्ज असेल तर त्याने नेहमी मंगळवारी कर्ज फेडायला सुरुवात करावी. असे केल्याने कर्जातून लवकर मुक्तता मिळते असे मानले जाते. याशिवाय, संध्याकाळी किंवा रात्री कोणालाही पैसे देणे टाळा. जर ते एखाद्याला देणे खूप महत्वाचे असेल तर दुसऱ्या दिवशी सकाळपर्यंत वाट पहा.

घरातील नकारात्मक गोष्टी कसे दूर करावे?

  • घरात नकारात्मक ऊर्जा काढून टाकण्यासाठी चिमूटभर मीठ घरात ठेवावे.
  • घरात छोट्या-छोट्या गोष्टींवरून भांडणे होत असतील, तर घर मीठाच्या पाण्याने पुसावे.
  • घराची मांडणी योग्य प्रकारे केल्यास घरात सकारात्मक ऊर्जा राहते.
  • वास्तुदोषामुळे घरात नेहमी कलह राहतो, आर्थिक समस्या घरात राहतात, या वास्तुदोषांचे निवारण करावे.

डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही.

वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट...
वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट....
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला.
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको.
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा.
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी.
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा.
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!.
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?.
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला.
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन.