Babasaheb Patil : लोकांना कर्जमाफीचा नाद… निवडून यायचं म्हणून आम्ही काहीतरी आश्वासन देतो, सहकार मंत्री हे काय बोलून गेला!

Babasaheb Patil : लोकांना कर्जमाफीचा नाद… निवडून यायचं म्हणून आम्ही काहीतरी आश्वासन देतो, सहकार मंत्री हे काय बोलून गेला!

Harshada Shinkar | Updated on: Oct 10, 2025 | 1:09 PM

सहकार मंत्री बाबासाहेब पाटील यांनी कर्जमाफीबाबत "निवडणुकीत निवडून येण्यासाठी आश्वासने देतो" असे वादग्रस्त विधान केले आहे. यावर छगन भुजबळ यांनी पाटलांचे विधान चुकीचे असल्याचे म्हटले, तर संजय राऊत यांनी आमदार-खासदारांना पक्ष बदलण्यासाठी मिळणाऱ्या १०० कोटींवरून शेतकऱ्यांच्या कर्जमाफीच्या मागणीची तुलना केली. राऊतांच्या मते, शेतकऱ्यांचे शोषण होत असल्यानेच त्यांना कर्जमाफीची गरज लागते.

सहकार मंत्री बाबासाहेब पाटील यांनी कर्जमाफीच्या मुद्द्यावर एक वादग्रस्त विधान केले आहे. ते म्हणाले की, लोकांना कर्जमाफीची सवय लागली आहे आणि आम्हाला निवडून यायचे असल्यामुळे निवडणुकीत आम्ही काहीतरी आश्वासने देतो. या विधानावर राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते छगन भुजबळ यांनी नाराजी व्यक्त करत, पाटलांचे हे विधान चुकीचे असल्याचे म्हटले.

दुसरीकडे, शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) नेते संजय राऊत यांनी पाटलांच्या वक्तव्यावर तीव्र प्रतिक्रिया दिली. राऊत म्हणाले की, आमदार आणि खासदारांना पक्ष बदलण्यासाठी १०० कोटी रुपये मिळतात, पण शेतकऱ्यांना ते मिळत नाहीत. जर शेतकऱ्यांना ५०-१०० कोटी रुपये मिळाले, तर ते कर्जमाफीची मागणी करणार नाहीत. राऊतांनी पुढे असेही नमूद केले की, कृषीमंत्री, आमदार आणि खासदार शेतकऱ्यांचे शोषण करतात, म्हणूनच त्यांना कर्जमाफीची गरज भासते. या वादग्रस्त विधानामुळे राज्यातील राजकारण तापले आहे.

Published on: Oct 10, 2025 1:04 PM
Follow Us