पुण्यातील प्रभाग 38 मध्ये वस्तूंचे वाटप! वसंत मोरेंचा आरोप

पुण्यातील प्रभाग 38 मध्ये वस्तूंचे वाटप! वसंत मोरेंचा आरोप

| Updated on: Jan 14, 2026 | 12:29 PM

पुण्यातील प्रभाग 38 मध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या उमेदवारांकडून मतदारांना चांदीचे वाटप करून प्रलोभन दिले जात असल्याचा आरोप वसंत मोरेंनी केला आहे. पराभवाच्या भीतीतून हे सुरू असल्याचा दावा त्यांनी केला. मोरेंच्या कार्यकर्त्यांनी जागेवर वस्तू वाटप करताना पकडले. ही मतदारांची फसवणूक असून मतदार मतांतून प्रत्युत्तर देतील, असे मोरेंनी म्हटले.

पुण्यातील प्रभाग 38 मध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या उमेदवाराने मतदारांना प्रलोभन म्हणून वस्तू वाटप केल्याचा गंभीर आरोप वसंत मोरेंनी केला आहे. विरोधकांना निवडणुकीतील पराभव समोर दिसत असल्याने ते अशा प्रकारच्या गैरप्रकाराचा अवलंब करत असल्याचे मोरेंनी म्हटले आहे. ही मतदारांची फसवणूक असून मतदार निवडणुकीत योग्य प्रत्युत्तर देतील, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

या संदर्भात, चांदीच्या वस्तू वाटल्या जात असल्याची माहिती मिळाल्यानंतर मोरेंचे काही कार्यकर्ते पुण्यातील मांगलेवाडी परिसरातील प्रभाग 38 मध्ये पोहोचले. तिथे त्यांना प्रत्यक्ष एका गाडीत आणि एका मोठ्या बॉक्समध्ये चांदीचे वाटे, ज्यात वाटी आणि चमचा यांचा समावेश होता, महिलांना वाटप केले जात असल्याचे आढळले. मोठ्या संख्येने महिलांना एकत्र करून हे वाटप सुरू होते.

वसंत मोरे यांच्या मते, अलीकडेच अजित पवार यांचा रोड शो आणि सभा झाल्यानंतर प्रभाग क्रमांक ३८ मध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेसची पकड पूर्णपणे ढिली झाली आहे. त्यामुळेच अशा प्रलोभनांचा मार्ग अवलंबला जात आहे. त्यांनी प्रभाग क्रमांक ४० मध्येही रात्री पैशांचे वाटप करणाऱ्या गाड्या पकडून दिल्याचा दावा केला. टीव्ही९ मराठीच्या निवडणूक कव्हरेजमध्ये हे प्रकरण समोर आले आहे.

Published on: Jan 14, 2026 12:29 PM