BJP : मराठी, गुजरातीनंतर उत्तर भारतीयांवर फोकस, भाजपची मुंबईत मतांसाठी रणनीती अन् मोर्चेबांधणी सुरू

BJP : मराठी, गुजरातीनंतर उत्तर भारतीयांवर फोकस, भाजपची मुंबईत मतांसाठी रणनीती अन् मोर्चेबांधणी सुरू

| Updated on: Oct 10, 2025 | 2:57 PM

भाजपने मराठी आणि गुजराती मतदारांनंतर आता उत्तर भारतीय मतांवर लक्ष केंद्रित केले आहे. छठपूजेपूर्वी तयारीचा आढावा घेण्यासाठी महत्त्वपूर्ण बैठकांचे आयोजन करण्यात येत आहे. मंगलप्रभात लोढा आणि अमित साटम यांनी पालिकेच्या मुख्यालयात पालिका आणि पोलीस आयुक्तांसोबत चर्चा करण्यासाठी बैठक बोलावली आहे, ज्यामध्ये उत्तर भारतीय मतदारांना आकर्षित करण्याच्या रणनीतीवर भर दिला जात आहे.

मराठी आणि गुजराती मतदारांनंतर आता भारतीय जनता पक्षाने (भाजप) उत्तर भारतीय मतांवर लक्ष केंद्रित केले आहे. आगामी बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) निवडणुका आणि बिहार निवडणूक २०२५ डोळ्यासमोर ठेवून भाजपने आपली मोर्चेबांधणी सुरू केली आहे. छठपूजेपूर्वी उत्तर भारतीय मतदारांपर्यंत पोहोचण्यासाठी आणि त्यांच्या तयारीचा आढावा घेण्यासाठी बैठकांचे आयोजन केले जात आहे. या रणनीतीचा भाग म्हणून भाजप नेते मंगलप्रभात लोढा आणि अमित साटम यांनी एक महत्त्वाची बैठक बोलावली आहे.

मुंबईतील पालिका मुख्यालयात आयोजित या बैठकीमध्ये पालिका आयुक्त आणि पोलीस आयुक्तांसोबत चर्चा केली जाणार आहे. आज दुपारी एक वाजता ही बैठक नियोजित करण्यात आली होती. या बैठकीचा मुख्य उद्देश छठपूजेच्या आयोजनासंदर्भातील तयारीचा आढावा घेणे तसेच उत्तर भारतीय मतदारांना भाजपशी जोडून घेण्यासाठीच्या पुढील धोरणांवर विचारमंथन करणे हा आहे. मुंबई आणि महाराष्ट्राच्या राजकारणात उत्तर भारतीय मतदारांचा मोठा प्रभाव असल्याने भाजप या मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी विशेष प्रयत्न करत आहे.

Published on: Oct 10, 2025 02:57 PM