Khadse family politics : अंदर की बात है, खडसे एकसाथ है? मुक्ताईनगरमध्ये खडसे कुटुंबाची पडद्यामागे भाजपला मदत?
जळगावच्या मुक्ताईनगरमध्ये खडसे कुटुंबाच्या राजकीय भूमिकेवरून संभ्रम निर्माण झाला आहे. राष्ट्रवादीच्या रोहिणी खडसे मतदान केंद्रावर हजर असताना, भाजपच्या नगराध्यक्ष उमेदवाराला मदत करत असल्याचा आरोप झाला. एकनाथ खडसे यांनीही पूर्वी भाजपला पाठिंबा दर्शवला होता. अंदर की बात है, खडसे सब एक साथ है अशी चर्चा सध्या राजकीय वर्तुळात रंगली आहे.
जळगावच्या मुक्ताईनगर येथील स्थानिक निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान आणि मतदान प्रक्रियेत खडसे कुटुंबाच्या राजकीय भूमिकेमुळे अनेक प्रश्न निर्माण झाले आहेत. शरद पवार गटाच्या राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नेत्या रोहिणी खडसे, ज्यांचे वडील एकनाथ खडसे याच गटाचे आमदार आहेत आणि त्यांचे बंधू राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये आहेत, त्या मतदान केंद्राबाहेर सक्रिय दिसल्या.
विशेष म्हणजे, मुक्ताईनगरमध्ये शरद पवार गटाने एकही उमेदवार उभा केलेला नव्हता, तरीही रोहिणी खडसे शिंदे गटाच्या कार्यकर्त्यांना बाहेर काढण्याची मागणी करताना दिसल्या. या घटनेमुळे खडसे कुटुंब पडद्याआडून भाजपचा प्रचार करत असल्याची चर्चा सुरू झाली आहे. एकनाथ खडसे यांच्या सून रक्षा खडसे भाजपच्या खासदार आणि केंद्रीय राज्यमंत्री आहेत.
या पार्श्वभूमीवर, रोहिणी खडसे ज्या व्यक्तीच्या पाठीमागे उभ्या होत्या, त्यांचे नाव ललित महाजन असून त्यांच्या पत्नी भाजपच्या नगराध्यक्ष पदाच्या उमेदवार होत्या. यापूर्वी खुद्द एकनाथ खडसे यांनीच भाजपला आणि रक्षा खडसे यांना मदत करत असल्याचे जाहीर विधान केले होते, ज्यामुळे ‘अंदर की बात है, खडसे सब एक साथ है’ या चर्चेला बळ मिळाले आहे.
