Vijay Wadettiwar : हा पोरखेळ, निवडणुकीचा खेळखंडोबा…. मनमोजणी पुढे ढकलल्यानं वडेट्टीवार यांचा संताप
नागपूर खंडपीठाने सर्व नगरपरिषदा आणि नगरपंचायतीच्या निवडणुकांचे निकाल २१ डिसेंबरला एकाच दिवशी जाहीर करण्याचे निर्देश दिले आहेत. या निर्णयामुळे निवडणूक प्रक्रियेत गोंधळ निर्माण झाल्याची प्रतिक्रिया राजकीय नेत्यांनी दिली आहे. विजय वडेट्टीवार, देवेंद्र फडणवीस आणि चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी राज्य निवडणूक आयोग व सरकारवर टीका केली आहे.
नागपूर खंडपीठाने राज्यातील सर्व नगरपरिषदा आणि नगरपंचायतीच्या निवडणुकांचे निकाल २१ डिसेंबर रोजी एकाच दिवशी जाहीर करण्याचे निर्देश दिले आहेत. उच्च न्यायालयाच्या या निर्णयानंतर विविध राजकीय नेत्यांनी प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. विरोधी पक्षनेते विजय वडेट्टीवार यांनी या आदेशामुळे निवडणुकीचा खेळखंडोबा झाल्याचे म्हटले आहे. ते म्हणाले की, राज्यातील निवडणुका म्हणजे पोरखेळ झाल्याचा आरोप त्यांनी केला असून, यासाठी राज्य सरकार आणि निवडणूक आयोग जबाबदार असल्याचे वडेट्टीवार यांनी स्पष्ट केले. निवडणूक आयोग हे राज्य सरकारच्या हातचे बाहुले बनले आहे, असा गंभीर आरोपही त्यांनी केला.
तर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी निवडणुकांचे निकाल पुढे ढकलणे योग्य नसल्याचे म्हटले. यंत्रणेच्या अपयशामुळे उमेदवारांचा भ्रमनिरास होत असून, घोषित केलेल्या निवडणुकांचे निकाल पुढे ढकलण्याची ही पहिलीच वेळ असल्याचे त्यांनी नमूद केले. चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी राज्य निवडणूक आयोगाने मोठा घोळ घातल्याचे म्हटले आहे. निवडणूक आयोगाने चुकीच्या पद्धतीने निवडणुका पुढे ढकलल्या, असे त्यांचे मत आहे.
