फडणवीसांचा मी लाडका मंत्री, त्यामुळे… ; नितेश राणे यांचं मोठं विधान

| Updated on: Dec 07, 2025 | 1:46 PM

नितेश राणेंनी हिंदुत्वावर तडजोड करणार नसल्याचे म्हटले, तसेच स्वतःला देवेंद्र फडणवीसांचा लाडका मंत्री संबोधले. डोंबिवलीत शिंदे-चव्हाण एकत्र दिसले, जिथे श्रीकांत शिंदे यांनी विकासाच्या राजकारणावर भर दिला. उदय सामंत यांनी एकनाथ शिंदे आणि श्रीकांत शिंदे यांच्या विकास कामांची प्रशंसा केली.

महाराष्ट्राच्या राजकारणात सध्या अनेक महत्त्वाच्या घडामोडी घडत आहेत. भाजप नेते नितेश राणे यांनी हिंदुत्वाच्या मुद्द्यावर कोणतीही तडजोड करणार नसल्याचे स्पष्ट केले आहे. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या लाडक्या मंत्र्यांमध्ये माझे नाव येते आणि फडणवीस त्यांना कधीही नाही म्हणत नाहीत. राणेंनी त्र्यंबकेश्वर मंदिरातील एका प्रसंगाचा उल्लेख करत हिंदुत्वाबद्दलची आपली कटिबद्धता अधोरेखित केली.

दरम्यान, फुटीच्या राजकारणावरून झालेल्या वादानंतर उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि भाजप नेते रवींद्र चव्हाण पहिल्यांदाच डोंबिवलीतील एका कार्यक्रमात एकत्र दिसले. या भेटीदरम्यान शिंदे यांची देहबोली आक्रमक असल्याचं पाहायला मिळालं. श्रीकांत शिंदे यांनी कल्याण-डोंबिवलीमध्ये विकासाचे राजकारण करण्यावर भर दिला. भविष्यासाठी कल्याण-डोंबिवली चांगली करण्यासाठी विकासाला मतदान करण्याचे आवाहन त्यांनी केले. उदय सामंत यांनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि श्रीकांत शिंदे यांच्या विकास कामांची प्रशंसा करत, एकनाथ शिंदे मुख्यमंत्री झाले नसते तर कोकणचा विकास झाला नसता, असे म्हटले. श्रीकांत शिंदे यांनी विविध खात्यांकडून निधी आणल्याचेही सामंत यांनी नमूद केले.

Published on: Dec 07, 2025 01:46 PM