Rajesh Sawants Resignation : रत्नागिरीत बाप-लेकीचं हृदयस्पर्शी राजकारण, लेकीच्या उमेदवारीसाठी वडिलांचा राजीनामा, शिवानी सावंत भावूक
राजेश सावंत यांनी आपली कन्या शिवानी सावंत माने विरोधी पक्षातून रत्नागिरी नगराध्यक्षपदाची निवडणूक लढवत असल्याने जिल्हाध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला. यावर शिवानी सावंत भावूक झाल्या. वडिलांनी दिलेला राजीनामा हा माझ्यासाठी मोठा त्याग असल्याचे त्या म्हणाल्या. निवडणुकीसाठी तयारी सुरू असून विजय निश्चित असल्याचा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.
रत्नागिरी नगरपरिषदेच्या नगराध्यक्षपदाची निवडणूक सध्या चर्चेचा विषय ठरली आहे. या निवडणुकीत शिवसेनेच्या (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) उमेदवार शिवानी सावंत माने यांच्यामुळे एक हृदयस्पर्शी राजकीय प्रसंग घडला आहे. शिवानी सावंत माने यांचे वडील राजेश सावंत, जे भाजपचे दक्षिण जिल्हाध्यक्ष होते, त्यांनी आपली मुलगी विरोधी पक्षातून निवडणूक लढवत असल्यामुळे आपल्या पदाचा राजीनामा दिला आहे. या घटनेमुळे शिवानी सावंत माने भावूक झाल्या आहेत. माझ्या वडिलांनी राजीनामा दिला याचं मला दुःख आहे, असे त्यांनी म्हटले आहे.
वडिलांनी आपल्यासाठी कोणताही त्याग करण्याची तयारी दर्शवली असून, हे बाप-लेकीचे नाते राजकारणातील एक वेगळे उदाहरण असल्याचे त्यांनी सांगितले. राजेश सावंत यांनी पक्षाशी आपली निष्ठा कायम ठेवली असून, ते पक्षाचे सदस्य म्हणून काम करत राहतील असेही स्पष्ट करण्यात आले आहे. शिवानी सावंत माने यांनी निवडणुकीची तयारी पूर्ण झाल्याचे सांगितले असून, त्यांचा विजय निश्चित असल्याचा विश्वास व्यक्त केला आहे. उद्धव ठाकरे यांचे नेहमीच पाठबळ लाभत असल्याचेही त्यांनी नमूद केले. या घटनेमुळे रत्नागिरीच्या राजकारणात सध्या वेगळीच चर्चा सुरू आहे.
