Sanjay Raut : …हे श्रीमंत भिकाऱ्यांचं लक्षण, संजय राऊत यांची भाजपवर जहरी टीका
संजय राऊत यांनी भाजपवर जोरदार टीका केली आहे. कार्यकर्त्यांना फोडून पक्षात घेणे हे श्रीमंत भिकारीपणाचे लक्षण असल्याचे राऊत म्हणाले. इतर पक्षांचे खासदार, आमदार, नगरसेवक फोडावे लागणे हे महाराष्ट्राच्या परंपरेला काळीमा फासणारे कृत्य आहे. गिरीश महाजनांच्या चेहऱ्यावरचा लोचटपणा पाहिल्याचे सांगत त्यांनी भाजपच्या पक्षप्रवेशाच्या धोरणावर नाराजी व्यक्त केली.
संजय राऊत यांनी भाजपमधील पक्षप्रवेशावरून तीव्र शब्दांत टीका केली आहे. कार्यकर्त्यांना इतर पक्षांतून फोडून आपल्या पक्षात घेणे हे श्रीमंत भिकाऱ्यांचं लक्षण असल्याचे राऊत यांनी म्हटले. महाराष्ट्राच्या राजकारणातील या घडामोडींवर त्यांनी नाराजी व्यक्त केली. राऊत यांच्या मते, कार्यकर्त्यांचा विरोध असतानाही, कुणालाही न जुमानता इतर पक्षांतील नेत्यांना पक्षात प्रवेश देणे हे महाराष्ट्राच्या परंपरेला काळीमा फासणारे दृश्य आहे. खासदार, आमदार, नगरसेवक आणि सामान्य कार्यकर्ते यांना फोडावे लागत असेल, तर ते श्रीमंत भिकारीपणाचे लक्षण आहे. जेव्हा एखादा श्रीमंत व्यक्ती भिकारी होतो, तेव्हा तो अत्यंत लाचार आणि लोचटपणे वागतो, अशी उपमा राऊत यांनी दिली.
या संदर्भात, त्यांनी भाजप नेते गिरीश महाजन यांच्यावरही निशाणा साधला. महाजनांच्या चेहऱ्यावरचा लोचटपणा पाहिल्याचे राऊत म्हणाले. भाजपमध्येच या लोकांना प्रवेश देण्याबाबत अंतर्गत विरोध असून, त्यांचे कार्यकर्ते रस्त्यावर उतरले असतानाही, कुणालाही न जुमानता हे लोक इतर पक्षातल्या कार्यकर्त्यांना फोडून विकत घेत आहेत. हे कृत्य महाराष्ट्राच्या राजकीय परंपरेला धक्का देणारे असल्याचे राऊत यांनी स्पष्ट केले.
