बिनविरोध निवड होणं हा लोकशाहीचा अपमान! उद्धव ठाकरेंचं मोठं विधान
उद्धव ठाकरेंनी बिनविरोध निवडणुकांना लोकशाहीचा अपमान म्हटले आहे. त्यांनी सत्ताधाऱ्यांवर श्रेय घेण्याचा आणि निवडणूक आयोगाच्या कामकाजावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. पश्चिम बंगालमधील भाजपच्या भूमिकेची आठवण करून देत, महाराष्ट्राच्या राजकारणाला यूपी-बिहारसारखे बनवण्यापासून थांबवण्याचे आवाहन ठाकरेंनी केले.
उद्धव ठाकरे यांनी नुकत्याच झालेल्या बिनविरोध निवडणुकांवर तीव्र आक्षेप घेतला आहे. बिनविरोध निवड होणे हा लोकशाहीचा अपमान आहे, असे त्यांनी म्हटले. मुंबईतील कोस्टल रोडसारख्या प्रकल्पांचे श्रेय सध्याचे सत्ताधारी घेत असले तरी, त्यांची योजना मागील सरकारच्या काळातच झाली होती, असे ठाकरेंनी नमूद केले.
निवडणूक आयोगाच्या भूमिकेवरही त्यांनी प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. अर्ज भरतानाच्या सर्व निवडणूक अधिकाऱ्यांचे (आरओ) टेलिफोन रेकॉर्ड तपासण्याची मागणी त्यांनी केली. पश्चिम बंगालमध्ये भाजप ज्या गोष्टींवर आक्षेप घेत होती, त्याच गोष्टी आता महाराष्ट्रात होत असल्याचे त्यांनी निदर्शनास आणले. महाराष्ट्राचे राजकारण उत्तर प्रदेश आणि बिहारसारखे बनवले जात असल्याबद्दल त्यांनी चिंता व्यक्त केली.
ठाकरेंनी सत्ताधाऱ्यांना इशारा दिला की, सत्ता कायम कुणाचीच नसते आणि आज जे चुकीचे पायंडे पाडले जात आहेत, त्याचे परिणाम भविष्यात भोगावे लागतील. महाराष्ट्राच्या सुसंस्कृत राजकारणाची परंपरा जपण्याची गरज त्यांनी अधोरेखित केली.
