BMC Elections: मराठीवरुन अदानींच्या दिशेनं मुंबई महापालिकेचा प्रचार, मुंबईच्या राजकारणात ठाकरे बंधू vs भाजप संघर्ष

| Updated on: Jan 10, 2026 | 11:05 AM

ठाकरे बंधूंनी मुंबई महापालिका निवडणुकीत भाजपवर अदानींच्या मुद्द्यावरून जोरदार टीका केली आहे. उद्धव ठाकरे यांनी धारावी प्रकल्पामुळे अर्धी मुंबई अदानींच्या घशात घातल्याचा आरोप केला, तर राज ठाकरे यांनी मोदी सत्तेत आल्यानंतर अदानी मोठे झाल्याचे म्हटले. या आरोपांना मुख्यमंत्र्यांनी ‘अफवांचा बाजार’ म्हणत फेटाळले.

मुंबई महापालिकेच्या आगामी निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर ठाकरे बंधूंनी भारतीय जनता पक्षावर (भाजप) अदानी समूहाच्या मुद्द्यावरून टीकास्त्र सोडले आहे. यापूर्वी मराठीच्या मुद्द्यावर लक्ष केंद्रित केल्यानंतर, आता अदानींच्या कथित मुंबईतील भूमिकेवरून राजकारण तापले आहे. उद्धव ठाकरे यांनी भाजपने धारावी पुनर्विकास प्रकल्पाच्या माध्यमातून “अर्धी मुंबई अदानींच्या घशात घातली” असल्याचा आरोप केला. मुलुंड, कांजूर, दहिसर आणि कुर्ला येथील प्रकल्पांचा संदर्भ देत, झोपडपट्ट्या हलवून धारावीत मोठे टॉवर बांधण्याचा हा प्रयत्न असल्याचे ते म्हणाले.

25 वर्षांत काही काम न केल्याने पराभवाच्या भीतीने हे आरोप केले जात असल्याचा दावा त्यांनी केला. राज ठाकरे यांनीही अदानींच्या वाढत्या प्रभावावरून भाजपला लक्ष्य केले. “मोदी पंतप्रधान झाल्यानंतरच अदानी मोठे झाले,” असे ते म्हणाले, अंबानी आधीपासूनच मोठे होते यावर त्यांनी भर दिला. मोदींच्या गुजरातचे मुख्यमंत्री असताना त्यांना मुंद्रा पोर्ट मिळाल्याचा आणि पंतप्रधान झाल्यानंतर अनेक गोष्टी मिळाल्याचा दावा त्यांनी केला. यावर भाजपचे मुंबई अध्यक्ष अमित साटम यांनी राज ठाकरे यांच्या भूमिकेला ढोंगीपणा म्हटले, अदानींनी राज ठाकरेंच्या घरी भेट दिल्याची आठवण करून दिली. मुंबई महापालिका निवडणुकीतील मतदारांचा कौल 16 तारखेला स्पष्ट होईल.

Published on: Jan 10, 2026 11:05 AM