मुख्यमंत्री फडणवीस नांदेडमध्ये श्री गुरुग्रंथ साहिबांच्या दर्शनाला

मुख्यमंत्री फडणवीस नांदेडमध्ये श्री गुरुग्रंथ साहिबांच्या दर्शनाला

| Updated on: Jan 25, 2026 | 3:30 PM

देवेंद्र फडणवीस यांनी नांदेडमध्ये गुरु गोविंद सिंग यांच्या ३०० व्या शहीदी समागम समारोहात सहभाग घेतला. त्यांनी गुरु गोविंद सिंगांच्या संस्कृती आणि धर्म रक्षणाच्या बलिदानाला आदरांजली वाहिली. नांदेड ही शीख पंथासाठी पवित्र भूमी असून, फडणवीसांनी श्री गुरुग्रंथ साहिब यांचे दर्शन घेतले. संपूर्ण महाराष्ट्रात या बलिदान दिनानिमित्त विविध कार्यक्रम आयोजित करण्यात आले आहेत.

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नांदेड येथील गुरु गोविंद सिंग यांच्या ३०० व्या शहीदी समागम समारोहात हजेरी लावली. यावेळी त्यांनी गुरु गोविंद सिंग यांच्या महान कार्याचे स्मरण केले. या देशातील संस्कृती आणि धर्म वाचवण्यासाठी गुरु गोविंद सिंग यांनी दिलेल्या बलिदानाचे महत्त्व फडणवीस यांनी अधोरेखित केले. त्यांच्या ३०० व्या बलिदान दिनानिमित्त संपूर्ण महाराष्ट्रात विविध मोठे कार्यक्रम आयोजित करण्यात आले आहेत.

देवेंद्र फडणवीस यांनी सांगितले की, नांदेड हे गुरु गोविंद सिंग यांची भूमी असून, शीख पंथासाठी ते एक अत्यंत पवित्र स्थळ मानले जाते. या समागम समारोहात मोठ्या संख्येने संगत उपस्थित होती. या संगतमधील कार्यक्रमांमध्ये सहभागी होण्यासाठी आणि श्री गुरुग्रंथ साहिब यांचे दर्शन घेण्यासाठी आपण नांदेडला आल्याचे फडणवीस यांनी नमूद केले. या भेटीतून त्यांनी गुरु गोविंद सिंग यांच्या शिकवणीला आणि त्यांच्या बलिदानाला आदरांजली वाहिली.

Published on: Jan 25, 2026 03:30 PM