Ajit Pawar : दादा-ताई एकत्र, पुण्यात मेट्रो अन् बस फ्री ! अजित पवार यांच्या घोषणेवर चंद्रकांत पाटलांचा आक्षेप

Ajit Pawar : दादा-ताई एकत्र, पुण्यात मेट्रो अन् बस फ्री ! अजित पवार यांच्या घोषणेवर चंद्रकांत पाटलांचा आक्षेप

| Updated on: Jan 10, 2026 | 11:17 PM

पुण्यात राष्ट्रवादीने जाहीरनामा प्रसिद्ध केला, ज्यात अजित पवारांनी पुणे मेट्रो आणि पी.एम.पी.एम.एल. बस प्रवास मोफत करण्याची घोषणा केली. यावर चंद्रकांत पाटलांनी आर्थिक भार आणि मुख्यमंत्र्यांशी चर्चेचा अभाव यावर आक्षेप घेतला. अजित पवारांनी हा पक्षाचा निर्णय असल्याचे स्पष्ट केले.

पुण्यामध्ये आज दोन्ही राष्ट्रवादी पक्षांचा जाहीरनामा प्रकाशित करण्यात आला. यावेळी बोलताना उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी पुणे शहरातील नागरिकांसाठी मेट्रो आणि पी.एम.पी.एम.एल. (PMPML) बस प्रवास मोफत करण्यात येईल अशी महत्त्वपूर्ण घोषणा केली. या घोषणेनंतर राज्याच्या राजकीय वर्तुळात चर्चांना उधाण आले आहे. भारतीय जनता पक्षाचे नेते चंद्रकांत पाटील यांनी लगेचच या घोषणेवर तीव्र आक्षेप घेतला. पाटील यांनी प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले की, या मोफत प्रवासासाठी वर्षाला सुमारे तीनशे कोटी रुपये खर्च अपेक्षित असून, ही रक्कम पुणेकरांच्या करातून कशी भरली जाईल?

तसेच, मुख्यमंत्र्यांशी कोणतीही चर्चा न करता किंवा मंत्रिमंडळाची अधिकृत नोट आणि निर्णय नसताना अशी घोषणा करणे घटनात्मकदृष्ट्या योग्य नाही, असे मत त्यांनी व्यक्त केले. हे सरकार तिघांचे असून, मुख्यमंत्र्यांनाच परस्पर निर्णय घेण्याचा अधिकार असल्याचेही त्यांनी सांगितले. चंद्रकांत पाटील यांच्या या आक्षेपावर प्रत्युत्तर देताना अजित पवार यांनी ठामपणे सांगितले की, हा त्यांच्या पक्षाचा अधिकृत निर्णय आणि जाहीरनामा आहे, आणि त्यांनी याविषयी सकाळी पत्रकार परिषदेत सविस्तर माहिती दिली आहे. हा निर्णय पूर्णपणे पक्षीय स्तरावर घेतला असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

Published on: Jan 10, 2026 11:17 PM
Follow Us