… ते मुंबईत जन्मल्यावर समजेल; राज ठाकरेंनी व्यक्त केल्या भावना

… ते मुंबईत जन्मल्यावर समजेल; राज ठाकरेंनी व्यक्त केल्या भावना

| Updated on: Jan 08, 2026 | 10:12 AM

राज ठाकरे यांनी मुंबईच्या समस्या समजून घेण्यासाठी स्थानिक दृष्टिकोन महत्त्वाचा असल्याचे म्हटले. ठाकरे बंधूंनी मुंबई महानगरपालिकेच्या शाळांमधील सुधारणा, खासगीकरणाचे धोके आणि अमली पदार्थांच्या वाढत्या विळख्यावर चिंता व्यक्त केली. त्यांनी महाराष्ट्रातील राजकारणाच्या विद्रुपीकरणावर प्रकाश टाकत स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांचे महत्त्व अधोरेखित केले.

राज ठाकरे यांनी मुंबईच्या समस्यांवर बोलताना मुंबईत जन्माला आल्याशिवाय मुंबईकरांना काय हवे, हे कळणार नाही, असे म्हटले. बाहेरून येणारे नेते शहराचे खरे प्रश्न समजू शकत नाहीत, अशी त्यांची भूमिका होती. मुंबईतील मध्यवर्गीय कुटुंबांच्या अडचणी, फुटपाथची कमतरता आणि महानगरपालिकेच्या शाळांची स्थिती यावर त्यांनी चिंता व्यक्त केली.

मुंबई महानगरपालिकेच्या शाळांमध्ये 2010 पासून करण्यात आलेल्या सुधारणांवर, विशेषतः व्हर्च्युअल क्लासरूम्स, ई-सिम आधारित अभ्यासक्रम आणि विविध भाषांमधील शिक्षणाबद्दल चर्चा झाली. यामुळे शाळांचे निकाल जवळजवळ 100% पर्यंत पोहोचले असून प्रवेशासाठी लोकांच्या रांगा लागल्या आहेत. मात्र, गेल्या चार वर्षांत शाळांच्या खासगीकरणाच्या वाढत्या तक्रारींवर आणि चंद्रपूर-गडचिरोली येथील सरकारी शाळा गौतम अदानींना दिल्या गेल्याच्या वृत्तांवर चिंता व्यक्त करण्यात आली.

Published on: Jan 08, 2026 10:12 AM