Phaltan Doctor Death : विरोधकांच्या टीकेनंतरही फडणवीसांकडून निंबाळकरांचा बचाव तर मुंडेंची SIT मागणी

Phaltan Doctor Death : विरोधकांच्या टीकेनंतरही फडणवीसांकडून निंबाळकरांचा बचाव तर मुंडेंची SIT मागणी

| Updated on: Oct 27, 2025 | 9:16 PM

फलटणमधील डॉक्टर तरुणीच्या मृत्यू प्रकरणी राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोप सुरू आहेत. धनंजय मुंडेंनी खासदारांच्या कथित सहभागाची एसआयटी चौकशीची मागणी केली आहे. यावर देवेंद्र फडणवीस यांनी खासदार रणजितसिंह निंबाळकर यांना क्लीन चिट देत, विरोधकांनी त्यांचे नाव मुद्दामून गुंतवल्याचा आरोप केला आहे. महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रुपाली चाकणकरांनी दोषींवर कारवाईचे आश्वासन दिले आहे.

फलटणमधील डॉक्टर तरुणीच्या मृत्यू प्रकरणावरून महाराष्ट्राच्या राजकारणात सध्या आरोप-प्रत्यारोप सुरू आहेत. या प्रकरणी धनंजय मुंडेंनी खासदाराचा उल्लेख करत एसआयटी चौकशीची मागणी केली आहे. त्यांनी अनेक प्रश्न उपस्थित केले, ज्यात खासदारांच्या पीएचा संबंध, त्यांच्या कारखान्यावरील घटना आणि पीडितेच्या हॉटेलमधील उपस्थितीचा समावेश आहे. यावर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी खासदार रणजितसिंह निंबाळकर यांना क्लीन चिट दिली आहे. विरोधकांनी जाणूनबुजून निंबाळकरांचे नाव या प्रकरणात ओढल्याचा आरोप फडणवीस यांनी केला.

फडणवीस म्हणाले की, जर किंचितही शंका असती तर ते स्वतः या प्रकरणात हस्तक्षेप केले असते आणि राजकारण, पक्ष किंवा व्यक्ती न पाहता सत्य समोर आणले असते. महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रुपाली चाकणकर यांनी दोन दिवसांत अहवाल घेऊन दोषींवर कारवाई करण्याचे आश्वासन दिले आहे. या प्रकरणाचा पुढील तपास आणि राजकीय आशीर्वाद कुणाला होते, याबाबत प्रश्नचिन्ह कायम आहे.

Published on: Oct 27, 2025 09:16 PM