अलिबाग जमीन वाद; राऊत – नार्वेकरांमध्ये दावे – प्रतिदावे

अलिबाग जमीन वाद; राऊत – नार्वेकरांमध्ये दावे – प्रतिदावे

| Updated on: Feb 16, 2026 | 10:01 AM

अलिबाग जमीन वादावरून संजय राऊत यांनी विधानसभा अध्यक्ष नार्वेकर यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. राऊत यांनी जिक्षा शाह नामक व्यक्तीचे नाव घेत, नार्वेकर गुजरात लॉबीसाठी जमीन खरेदीत दलाली करत असल्याचा दावा केला. नार्वेकरांनी मात्र सर्व आरोप फेटाळत, आपण केवळ वाद मिटवण्यासाठी तेथे उपस्थित असल्याचे म्हटले. या प्रकरणाने महाराष्ट्राच्या राजकारणात नवे प्रश्न निर्माण झाले आहेत.

अलिबाग येथील जमीन वादावरून सध्या राजकीय वर्तुळात आरोप-प्रत्यारोपांचे सत्र सुरू आहे. शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) नेते संजय राऊत यांनी विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. राऊत यांनी क्वालिटी कौन्सिल ऑफ इंडियाचे अध्यक्ष जिक्सा शाह यांचे नाव घेत, त्यांनी अलिबागमध्ये मोठ्या प्रमाणात जमीन खरेदी केल्याचा दावा केला. नार्वेकर या जमीन खरेदीत गुजरात लॉबीसाठी दलाली करत असल्याचा आरोपही राऊतांनी केला.

या आरोपांनुसार, अलिबागच्या मात्रोळी गावात नार्वेकरांच्या सहकाऱ्याला शेतकऱ्यांनी मारहाण केली होती. नार्वेकरांचा सहकारी शेतकऱ्यांच्या गैरहजेरीत शेतजमीन मोजत असल्याचा आरोप होता. राहुल नार्वेकर यांनी मात्र हे सर्व आरोप बिनबुडाचे ठरवले आहेत. आपण वाद मिटवण्यासाठी घटनास्थळी गेलो होतो, मात्र आपला जमिनीच्या वादाशी कोणताही संबंध नाही, असे नार्वेकरांनी स्पष्ट केले. दुसरीकडे, सुरुवातीला नार्वेकरांना दोष देणाऱ्या शेतकऱ्यांपैकी एकाने आता आपली भूमिका बदलत, नार्वेकर केवळ वाद मिटवायला आले होते असे म्हटले आहे.

Published on: Feb 16, 2026 10:01 AM