शेतकऱ्यांच्या मतदारसंघातच शेतकऱ्यांना…; बच्चू कडूंनी व्यक्त केली खंत
आमदार बच्चू कडू यांनी शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांवरून सरकारवर तीव्र टीका केली आहे. "दादा असतानाही शेतकऱ्यांना लुटले जात आहे," असे कडू म्हणाले. ऊस आणि दुधाच्या भावावरून त्यांनी कृषीमंत्र्यांच्या मामावर जोरदार प्रहार केला. शेतकऱ्यांच्या मतदारसंघातच त्यांना लुटले जात असल्याचा आरोप करत कडू यांनी तातडीने उपाययोजना करण्याची मागणी केली.
आमदार बच्चू कडू यांनी महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांच्या सध्याच्या स्थितीबद्दल तीव्र चिंता व्यक्त केली आहे. शेतकऱ्यांच्या मतदारसंघातच शेतकऱ्यांना लुटले जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला आहे. कृषीमंत्र्यांच्या मामा असा उल्लेख करत कडू यांनी कृषी धोरणांवर आणि शेतकऱ्यांना मिळणाऱ्या भावावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले.
कडू यांनी ऊस उत्पादक शेतकऱ्यांच्या स्थितीचे उदाहरण दिले. कारखाने २८०० रुपये प्रतिटन भाव देत आहेत, तर ऊसाचा एफआरपी (Fair and Remunerative Price) ३५५० रुपये निश्चित करण्यात आला आहे. यामुळे शेतकऱ्यांना मोठ्या आर्थिक नुकसानीला सामोरे जावे लागत आहे. दुधाच्या बाबतीतही अशीच स्थिती आहे; शेतकऱ्यांना ३५ रुपये प्रतिलिटर मिळतात, तर ते ६० रुपयांना विकले जाते.
या परिस्थितीवर बच्चू कडू यांनी संताप व्यक्त करत म्हटले, “दादा असतानाही शेतकऱ्यांना लुटले जात आहे. कृषीमंत्र्यांच्या मामा असतानाही शेतकऱ्यांची लूट सुरू आहे.” त्यांनी कृषीमंत्र्यांच्या मामाला उद्देशून “मामेगिरी दाखवा थोडं. कंसासारखे होऊ नका,” असे आवाहन केले. शेतकऱ्यांच्या हिताचे रक्षण करण्यासाठी तात्काळ उपाययोजना करण्याची मागणी त्यांनी केली.
