तुम्ही दिलेला उमेदवार पाक, आम्ही दिलेला नापाक? दानवेंचा खरमरीत प्रश्न

तुम्ही दिलेला उमेदवार पाक, आम्ही दिलेला नापाक? दानवेंचा खरमरीत प्रश्न

| Updated on: Jan 04, 2026 | 12:00 PM

महाराष्ट्राच्या राजकारणात सध्या तीव्र आरोप-प्रत्यारोपांचे सत्र सुरू आहे. उद्धव ठाकरे यांनी भाजपवर हल्लाबोल करत मुंबईतील कामांचा उल्लेख केला. देवेंद्र फडणवीस यांनी वारिस पठाण यांच्या वक्तव्यावर राऊतांच्या भूमिकेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत मुंबईच्या महापौरांबाबत ठाम भूमिका मांडली. अंबादास दानवे यांनी पाक-नापाक मुसलमान या मुद्द्यावरून शिंदे गटाला सवाल विचारला, तर मीरा-भाईंदरमधील छुपी युती आणि अशोक चव्हाण-प्रताप पाटील वादही गाजला.

महाराष्ट्राच्या राजकारणात विविध मुद्द्यांवरून नेत्यांमध्ये तीव्र शाब्दिक युद्ध सुरू आहे. उद्धव ठाकरे यांनी भाजपवर टीका करताना मुंबईतील कोस्टल रोड, शाळा सुधारणा आणि आरोग्य सुविधांवर प्रकाश टाकत, ही कामे आम्हीच केली असे अभिमानाने सांगितले.

दुसरीकडे, देवेंद्र फडणवीस यांनी वारिस पठाण यांच्या बुरखाधारी महापौर वक्तव्यावर संजय राऊतांच्या कथित शांततेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. मुंबईचा महापौर हिंदू आणि मराठीच बनेल, असे ठामपणे सांगत त्यांनी आपली भूमिका स्पष्ट केली. अंबादास दानवे यांनी रशीद मामूंच्या मुद्द्यावरून शिंदे गटाला तुम्ही दिलेला मुसलमान पाक आणि आम्ही दिलेला नापाक असं का? असा थेट सवाल विचारत, दाऊद आणि मुल्लांसोबतच्या संबंधांवरून त्यांच्यावर पलटवार केला. मीरा-भाईंदरमध्ये शिंदे गट आणि काँग्रेसची छुपी युती असल्याचा आरोप नरेंद्र मेहता यांनी केला. यावर काँग्रेसचे मुझफ्फर हुसेन यांनी स्पष्टीकरण देत आरोप फेटाळले.

प्रताप सरनाईक यांनी नरेंद्र मेहतांच्या टीकेला उत्तर देत हनुमानच रावणाची लंका जाळणार असे म्हटले. अशोक चव्हाण आणि प्रताप पाटील चिखलीकर यांच्यातही तुम्ही लीडर की डीलर या जुन्या व्हिडिओवरून पुन्हा वाद उफाळून आला आहे.

Published on: Jan 04, 2026 12:00 PM
Follow Us