Krishna Khopde : तुकाराम मुंढे यांचं हे कृत्य… भाजप नेत्याच्या आरोपानं खळबळ, धमक्यांचं प्रकरण नागपूर अधिवेशनात गाजलं

Krishna Khopde : तुकाराम मुंढे यांचं हे कृत्य… भाजप नेत्याच्या आरोपानं खळबळ, धमक्यांचं प्रकरण नागपूर अधिवेशनात गाजलं

| Updated on: Dec 09, 2025 | 2:14 PM

आमदार कृष्णा खोपडे यांनी तुकाराम मुंढे यांच्यावरील आरोपांवरून धमक्या मिळाल्याचा मुद्दा विधानसभेत उपस्थित केला. स्मार्ट सिटीच्या महिला अधिकाऱ्यांच्या कथित छळाचे प्रकरण आणि माहिती आयोगाच्या आदेशाकडे दुर्लक्ष झाल्यानंतर आता खोपडे यांना धमक्या आल्या आहेत. सरकारने याची गंभीर दखल घेतली असून, पोलीस कारवाई सुरू आहे. तुकाराम मुंढे यांच्यावर कारवाईचे आश्वासन सभागृहात देण्यात आले.

नागपूर अधिवेशनात तुकाराम मुंढे यांच्या विरोधातील कथित गैरव्यवहार आणि धमक्यांच्या प्रकरणाने वातावरण तापले आहे. विधान परिषदेचे सदस्य संदीप जोशी आणि संदीप जाधव यांनी एका पोलीस ठाण्यात तुकाराम मुंढे यांच्या विरोधात तक्रार दाखल केली होती. स्मार्ट सिटीच्या दोन महिला अधिकाऱ्यांना त्यांच्या केबिनमध्ये बोलावून शिवीगाळ व छळ केल्याचा आरोप आहे. तत्कालीन गृहमंत्री अनिल देशमुख यांच्या कार्यकाळात कोणतीही कारवाई झाली नव्हती, तसेच माहिती आयोगाच्या खंडपीठाने कारवाईचे आदेश देऊनही कार्यवाही झाली नाही.

आता आमदार कृष्णा खोपडे यांनी या प्रकरणावर लक्षवेधी सूचना मांडली आहे. त्यांनी दावा केला की, त्यांना तुकाराम मुंढे यांच्या समर्थकांकडून फोनवर धमक्या मिळाल्या आहेत, ज्यात तुकाराम मुंढे यांच्या विरोधात बोलल्यास गंभीर परिणाम भोगावे लागतील असे म्हटले होते. खोपडे यांनी हा विषय विशेष बाब म्हणून विधानसभेत मांडला आणि मुख्यमंत्री, विधानसभा अध्यक्ष, तसेच पोलीस आयुक्तांकडे तक्रार केली. पोलीस आयुक्तांनी कारवाईची दखल घेतल्याचे आणि एफआयआर दाखल करून धमक्या देणाऱ्यांचा शोध लागल्याचे सांगितले आहे. प्रवीण दटके यांच्यासह सभागृहात सर्वांनी या विषयाला पाठिंबा दिला. मंत्र्यांनी शासनाने गंभीर दखल घेतली असून, तुकाराम मुंढे यांच्यावर निश्चितपणे कारवाई होईल असे आश्वासन दिले आहे.

Published on: Dec 09, 2025 02:14 PM