तुम्ही नियमांचं पालन करत नाही आहात! कोर्टाने आंदोलकांच्या वकिलांना फटकारलं

तुम्ही नियमांचं पालन करत नाही आहात! कोर्टाने आंदोलकांच्या वकिलांना फटकारलं

| Updated on: Sep 01, 2025 | 4:06 PM

बॉम्बे उच्च न्यायालयात एका आंदोलनाच्या सुनावणीत, पाच हजारांपेक्षा जास्त आंदोलकांच्या गर्दीबाबत चिंता व्यक्त करण्यात आली. न्यायालयाने आंदोलकांच्या वकिलांना अतिरिक्त आंदोलकांना परत पाठवण्याची आणि नियमांचे पालन करण्याची जबाबदारी घेण्याची विनंती केली. वकिलांनी वानखेडे किंवा ब्रेबॉर्न स्टेडियममध्ये आंदोलन आयोजित करण्याची सूचना दिली.

बॉम्बे उच्च न्यायालयात आज एका महत्त्वाच्या सुनावणीत आंदोलकांच्या संख्येबाबत आणि त्यांच्या नियमांच्या पालनाबाबत चर्चा झाली. न्यायालयात आंदोलकांचे चार वकील उपस्थित होते. प्रमुख वकील श्रीराम पिंंगळे यांना न्यायालयाने पाच हजारांपेक्षा जास्त आंदोलकांच्या गर्दीबाबत प्रश्न उपस्थित केले. प्रारंभीच्या परवानगीमध्ये फक्त पाच हजार आंदोलकांना परवानगी देण्यात आली होती. मात्र, आंदोलकांची संख्या यापेक्षा जास्त असल्याने न्यायालयाने अतिरिक्त आंदोलकांना शांततेने मागे पाठवण्याची आणि नियमांचे पालन करण्याची जबाबदारी वकिलांना सोपवण्याचा प्रयत्न केला.

न्यायालयाने स्पष्ट केले की आंदोलनाचा विरोध नाही, परंतु नियमांचे पालन आवश्यक आहे. शाळा, महाविद्यालये आणि नोकऱ्यांना कोणताही त्रास होऊ नये, असे न्यायालयाने निर्देश दिले आहेत. वकिलांनी या प्रश्नाचे उत्तर देताना स्पष्ट केले की ते आंदोलकांना फक्त आवाहन करू शकतात, त्यांना जबरदस्तीने मागे पाठवू शकत नाहीत. त्यांनी पर्यायी व्यवस्था म्हणून वानखेडे किंवा ब्रेबॉर्न स्टेडियममध्ये आंदोलनाला परवानगी देण्याची विनंती केली. त्यांच्या मते, स्टेडियममध्ये आंदोलकांना नियंत्रित ठेवणे आणि मुंबईकरांना त्रास होण्यापासून रोखणे शक्य होईल. त्यांनी मुंबईच्या रस्त्यांवर आंदोलन करण्याऐवजी स्टेडियम हा एक सुरक्षित आणि व्यवस्थित पर्याय असल्याचे मांडले.

न्यायालयाने आंदोलकांना दिलेले निर्देश आणि त्यांच्या नियमांच्या पालनावर भर दिला. मुंबईकरांचा दैनंदिन जीवन व्यवहार प्रभावित होऊ नये यावर न्यायालयाने जोर दिला. न्यायालयाचा पुढील निर्णय आता प्रतिक्षेत आहे. या सुनावणीमुळे आंदोलनाचे भविष्य आणि त्याचे नियोजन याबाबत महत्त्वाचे प्रश्न निर्माण झाले आहेत.

Published on: Sep 01, 2025 04:06 PM
Follow Us