AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

घरात पैशांची कमतरता आहे , मग वास्तू दोष वेळीच काढा, जाणून घ्या उपाय

आपण आयुष्यातील गरजांसाठी पैशाच्या मागे असतो. वेगवेगळ्या मार्गाने आपण पैसे कमावतो. पण पुराणांच्या मते संपत्तीच्या प्राप्तीसाठी केवळ श्रमच नाही तर अध्यात्मिक साधनेची उपासना आणि वास्तूशास्त्राची ही गरज असते.

घरात पैशांची कमतरता आहे , मग वास्तू दोष वेळीच काढा, जाणून घ्या उपाय
Vastu_Tips
| Edited By: Mrunal Patil | Updated on: Nov 29, 2021 | 10:06 AM
Share

मुंबई : आपण आयुष्यातील गरजांसाठी पैशाच्या मागे असतो. वेगवेगळ्या मार्गाने आपण पैसे कमावतो. पण पुराणांच्या मते संपत्तीच्या प्राप्तीसाठी केवळ श्रमच नाही तर  अध्यात्मिक साधनेची उपासना आणि वास्तूशास्त्राची ही गरज असते. काही लोकांच्या घरांमध्ये वास्तूनुसार वास्तू दोष अढळल्यास त्या घरातील व्यक्तीची प्रगती होत नाही. जीवनात मोठ्या आर्थिक समस्यांच्या मागे वास्तू दोष असतात. पण वास्तुतील काही बदलांमुळे तुमची प्रगती होऊ शकते . चला तर मग जाणून घेऊयात कोणत्या आहेत त्या गोष्टी.

  • जर तुम्हाला देवी लक्ष्मीला प्रसन्न करायच असेल तर तुम्हाला घरामध्ये किंवा कामाच्या ठिकाणी घाण साफ करावी लागेल. अस्वच्छ ठिकाणी माता लक्ष्मीचा वास नसतो.
  • स्थापत्यशास्त्रानुसार देवघर, स्वयंपाकघर येथे शूज काढू नयेत. पादत्राणे नेहमी योग्य ठिकाणी व्यवस्थित ठेवले पाहिजेत .
  • घरातील झाडू कधीही उघड्या जागी ठेवू नका , जेणेकरून ते कोणाच्याही पायाला लागणार नाही . असे झाल्यास घरात आर्थिक अडचणी येऊ लागतात . अशा परिस्थितीत झाडू नेहमी योग्य ठिकाणी ठेवावा.
  • घरातील बंद घड्याळ आणि गळणारे नळ यामुळेही मोठे वास्तुदोष निर्माण होतात , त्यामुळे धनप्राप्तीच्या मार्गात अडथळे येऊ लागतात .
  • माणूसाने कधीही रिकाम्या हाताने घरी परतू नये, अशी श्रद्धा आहे .
  • जीवनात, प्रेम नेहमी योग्य व्यक्ती द्यावे , अन्यथा त्याऐवजी प्रेम सद्गुणी फळ मिळत ऐवजी सद्गुणी फळ मिळत, याचा परिणाम तुमच्या संपत्तीवर ही होतो.
  • घर नेहमी स्वच्छ करावे. घाणीमध्ये देवी लक्ष्मी कधीही राहात नाही.
  • घराच्या भिंतींवर दुःखी पक्षी, रडणारी मुले, मावळता सूर्य किंवा जहाज, स्थिर पाणी यांचे चित्र किंवा शिल्पे लावू नका.
  • घरामध्ये फर्निचर बनवताना कोणी दिलेले किंवा विकत घेतलेले जुने लाकूड वापरु नये. घरामध्ये फर्निचर बनवण्यासाठी मंगळवार, शनिवार आणि अमावस्येला लाकूड खरेदी करु नये.

संबंधित बातम्या :

Easy Vastu Tips | हे सोपे उपाय करा, घरातील वास्तू दोष दूर होतील

PHOTO | Vastu Tips : वास्तुशास्त्रानुसार घरात लावा ‘ही’ 5 झाडे, मिळेल सुख-समृद्धी

Shani Amavasya 2021 | शनी देवाची कृपा हवी असेल तर ‘शनी अमावस्येला’ हे उपाय नक्की करा

Follow Us
पडद्यामागे नेमकं काय घडतंय? राष्ट्र्वादी (SP) च्या पुण्यातील बैठकीबाबत
पडद्यामागे नेमकं काय घडतंय? राष्ट्र्वादी (SP) च्या पुण्यातील बैठकीबाबत.
राष्ट्रवादीत मोठं काहीतरी घडणार? निवडणूक आयोगाला दिलेल्या या पत्रात...
राष्ट्रवादीत मोठं काहीतरी घडणार? निवडणूक आयोगाला दिलेल्या या पत्रात....
ही मशीद नाही मंदिरच! 800 वर्षांपासून सुरु असलेल्या वादावर, उच्च...
ही मशीद नाही मंदिरच! 800 वर्षांपासून सुरु असलेल्या वादावर, उच्च....
शेतकरी मोर्चादरम्यान मोठा गोंधळ, राजू शेट्टी, महादेव जानकरांसह........
शेतकरी मोर्चादरम्यान मोठा गोंधळ, राजू शेट्टी, महादेव जानकरांसह.........
सरकारच्या नव्या निर्णयाने राज्यात खळबळ; सदावर्तेंचा जोरदार विरोध......
सरकारच्या नव्या निर्णयाने राज्यात खळबळ; सदावर्तेंचा जोरदार विरोध.......
मान्सूनबाबत मोठी अपडेट! अंदमानात 16 मेच्या आसपास तर, कोकणात पावसाचं...
मान्सूनबाबत मोठी अपडेट! अंदमानात 16 मेच्या आसपास तर, कोकणात पावसाचं....
कांदा उत्पादक शेतकऱ्यांसाठी गुड न्यूज, मुख्यमंत्र्यांनी मंचावरून केली
कांदा उत्पादक शेतकऱ्यांसाठी गुड न्यूज, मुख्यमंत्र्यांनी मंचावरून केली.
मराठवाड्यात पाणीटंचाईची भीती, जायकवाडीतील पाणी झपाट्याने घटलं, केवळ...
मराठवाड्यात पाणीटंचाईची भीती, जायकवाडीतील पाणी झपाट्याने घटलं, केवळ....
पुन्हा निळा ड्रम चर्चेत, नवरा आणि भावासोबत मिळून तरुणीचं अजब कृत्य...
पुन्हा निळा ड्रम चर्चेत, नवरा आणि भावासोबत मिळून तरुणीचं अजब कृत्य....
महागाईचा भडका! गृहिणींचं बजेट कोलमडलं; टोमॅटो, मिरची, बीन्सचे दर थेट..
महागाईचा भडका! गृहिणींचं बजेट कोलमडलं; टोमॅटो, मिरची, बीन्सचे दर थेट...