AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्याहस्ते स्किल इंडिया डिजिटल प्लेटफॉर्म लॉन्च

डिजिटल तंत्रज्ञानाच्या क्षेत्रात भारत झपाट्याने प्रगती करत आहे असे केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी म्हटले आहे. बुधवारी स्किल इंडिया डिजिटल या डिजिटल व्यासपीठाचा शुभारंभ करण्यात आला.

केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्याहस्ते स्किल इंडिया डिजिटल प्लेटफॉर्म लॉन्च
shailesh musale
shailesh musale | Updated on: Sep 14, 2023 | 12:18 PM
Share

मुंबई : केंद्रीय शिक्षण आणि कौशल्य विकास मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी बुधवारी स्किल इंडिया डिजिटल या डिजिटल प्लॅटफॉर्मचा शुभारंभ केला. ही आजच्या भारताची गरज असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. कौशल्य विकासाचे सर्व उपक्रम एकाच व्यासपीठावर आणणे हा या व्यासपीठाचा उद्देश असल्याचे ते म्हणाले. आजपर्यंतचे सर्वात आधुनिक व्यासपीठ म्हणून त्यांनी याचे वर्णन केले आहे.

केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी यावेळी  एक अनोखा नारा दिला – कुठेही कौशल्य, कधीही कौशल्य आणि सर्वांसाठी कौशल्य. कौशल्य विकास उपक्रमांचा आवाका वाढवण्यासाठी हे व्यासपीठ खूप पुढे जाईल, असेही ते म्हणाले.

भारत जगाचे नेतृत्व करत आहे

केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, भारताने तंत्रज्ञानाच्या क्षेत्रात क्रांतिकारी प्रगती केली आहे. आज भारत डिजिटल तंत्रज्ञानात जगात आघाडीवर आहे. DigiLocker, ONDC, DBT, शैक्षणिक बँक ऑफ क्रेडिट यांसारखे उपक्रम लोकांचे जीवन सुकर करत आहेत. ते पुढे म्हणाले की, भारताने कमी किमतीच्या आणि उच्च दर्जाच्या सार्वजनिक डिजिटल पायाभूत सुविधा निर्माण करण्याचे महत्त्वपूर्ण काम केले आहे.

केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, स्किल इंडिया डिजिटल पोर्टलचा देशातील प्रत्येक नागरिकाला, विशेषत: विद्यार्थी आणि 15 वर्षांवरील तरुणांना फायदा होईल. यामुळे देशाच्या सध्याच्या कामकाजात सुधारणा होण्यास मदत होईल.

Follow Us
530 कोटींचे बनावट टेंडर अन् ... गिरीश महाजनांच्या नातलगाने...
530 कोटींचे बनावट टेंडर अन् ... गिरीश महाजनांच्या लांबच्या नातलगाने टप्प्यात केला कार्यक्रम, नाशिक कुंभमेळ्यात कसा झाला घोटाळा?
पक्ष सत्तेत असला तर अपात्रतेची कारवाई होतच नाही, कपिल सिब्बल असं...
पक्ष सत्तेत असला तर अपात्रतेची कारवाई होतच नाही, कपिल सिब्बल असं का म्हणाले? टर्निंग पॉइंट ठरणारा मुद्दा काय?
तर एकनाथ शिंदेंना पक्ष मिळालाच नसता' त्या निर्णयावर...
तर एकनाथ शिंदेंना पक्ष मिळालाच नसता' त्या निर्णयावर... अखेर कपिल सिब्बल यांची कोर्टाकडे मोठी मागणी
भर मंचावरून जरांगेंचं व्यंग; अखेर बावनुकळे म्हणाले, 'माझ्या शरीर...
Manoj Jarange Video | भर मंचावरून मनोज जरांगेंचं व्यंग; अखेर बावनुकळे म्हणाले, 'माझ्या शरीरावरून, चेहऱ्यावरून...
पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री सुखबीर सिंह यांच्यावर हल्ल्याचं नेमकं कारण...
Sukhbir Singh Badal | पंजाबच्या माजी मुख्यमंत्री सुखबीर सिंह यांच्यावर हल्ल्याचं नेमकं कारण काय? याआधीही... मोठी अपडेट समोर
अगामी सुनावणी मंगळवारी, पण... कोर्टाबाहेर येताच संजय राऊत नेमकं काय...
अगामी सुनावणी मंगळवारी, पण... कोर्टाबाहेर येताच संजय राऊत नेमकं काय म्हणाले?
शिवसेनेच्या सुनावणीत मोठा ट्विस्ट! हायकोर्टही पक्षाची नोंदणी रद्दचे...
शिवसेनेच्या सुनावणीत मोठा ट्विस्ट! हायकोर्टही पक्षाची नोंदणी रद्दचे आदेश आयोगाला देऊ शकत नाही, मग...
अपात्र होणाऱ्या... एकनाथ शिंदेंच्या अडचणी वाढल्या? कपिल सिब्बल...
अपात्र होणाऱ्या... एकनाथ शिंदेंच्या अडचणी वाढल्या? कपिल सिब्बल यांनी नेमका युक्तिवाद काय लढवला?
मोठी बातमी! निकाल कोणाच्या बाजून झुकतोय? सिब्बल यांचा नेमक्या...
मोठी बातमी! निकाल कोणाच्या बाजूने झुकतोय? सिब्बल यांचा नेमक्या मुद्यावर युक्तिवाद, कोर्टाचं निदर्शन काय?
कपिल सिब्बल यांचा निवडणूक आयोगाच्या निर्णयाला आव्हान
शिवसेना पक्षचिन्ह प्रकरण: कपिल सिब्बल यांचा निवडणूक आयोगाच्या निर्णयाला आव्हान