AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

MBA पास युवकाचा कडकनाथ कोंबड्यांचा व्यवसाय, अशी करतो लाखो रुपयांची कमाई

कडकनाथ कोंबड्या आणि बटेर पालनातून कुमार गौतम चांगली कमाई करत आहेत. वर्षाला लाखो रुपये कमावत आहेत. येणाऱ्या दिवसांत या व्यवसायाला मोठा करण्याचा कुमार यांचा प्लान आहे.

MBA पास युवकाचा कडकनाथ कोंबड्यांचा व्यवसाय, अशी करतो लाखो रुपयांची कमाई
| Updated on: Sep 08, 2023 | 1:24 PM
Share

नवी दिल्ली, ८ सप्टेंबर २०२३ : बऱ्याच लोकांचं म्हणणं आहे की, कोंबडीपालन आणि मच्छीपालन या व्यवसायत फारशी कमाई नाही. परंतु, असं काही नाही. आता शिकलेले युवक कोंबड्या आणि मच्छीपालनाकडे वळत आहेत. यामुळे युवकांची कमाईसुद्धा वाढत आहे. ते आता चांगलं आयुष्य जगत आहेत. आता आपण अशा व्यक्तीविषयी पाहणार आहोत ज्यांनी एमबीएचं शिक्षण घेतलं. त्यानंतर चांगल्या कंपनीत नोकरी करण्याऐवजी कोंबडी पालन सुरू केले. आता ते या व्यवसायातून चांगली कमाई करत आहे. MBA उत्तीर्ण कुमार गौतम म्हणतात, गावात ८०० रुपये किलोने ते कडकनाथ कोंबड्या विक्री करतात. तर शहरात १ हजार रुपये किलोने कडकनाथ कोंबड्यांना मागणी आहे. ठिकाण बदलले की, कोंबड्यांचे भाव कमीजास्त होतात.

एमबीए पास झालेला युवक बिहारच्या परैयाबाजारचा रहिवासी आहे. कुमार गौतम यांनी बनारस हिंदू युनिव्हर्सिटीमधून एमबीएचे शिक्षण घेतले. त्यानंतर ते सरकारी शाळेत शिकवू लागले. आता ते महमदप मध्य विद्यालयात शिक्षक आहेत. मुलांना शिकवता शिकवता त्यांनी कोंबडीपालन सुरू केले. शिवाय बटेर पालनही करत आहेत. त्यांनी आपल्या घरीच हा व्यवसाय सुरू केला. कोंबड्या आणि बटेरला दाणापाणी देतात. यासाठी त्यांनी वेगळे मजूर ठेवले नाहीत.

कडकनाथ कोंबड्यांचे पालन सुरू केले

कुमार गौतम म्हणतात, त्यांना कडकनाथ कोंबड्यांबद्दल काहीही माहिती नव्हती. परंतु, कडकनाथला जीआय टॅग मिळाल्यानंतर चर्चेत आला. त्यानंतर बाजारात कडकनाथची मागणी वाढली. त्यामुळे त्यांनी कडकनाथ कोंबड्यांचा व्यवसाय सुरू केला.

३५ ते ४० दिवसात कडकनाथ तयार

दिल्ली-मुंबईसारख्या महानगरात १८०० रुपये किलो कोंबड्याची मटन विकली जाते. कुमार गौतम यांनी मध्यप्रदेशातून ५५ रुपयाचा एक पिल्लू या हिशोबाने पिल्लू मागवले होते. विशेष म्हणजे कडकनाथ ३५ ते ४० दिवसात तयार होतो.

कोंबडी पालनातून चांगली कमाई

कडकनाथ कोंबड्यांशिवाय ते बटेर पालनही करतात. बटेरच्या अंड्यांसोबत मांसही विकतात. बटेरचा पिल्लू ४० ते ४५ दिवसांत तयार होतो. त्यानंतर बटेर विकता येतो. कडकनाथ कोंबड्या आणि बटेर पालनातून कुमार गौतम चांगली कमाई करत आहेत. वर्षाला लाखो रुपये कमावत आहेत. येणाऱ्या दिवसांत या व्यवसायाला मोठा करण्याचा कुमार यांचा प्लान आहे.

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.