AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आपण महायुतीत जायला हवे, मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांच्या पुढे मांडली भूमिका

विधानसभा निवडणूकीत एकीकडे महायुतीला 231 मतांचे भरघोस दान मिळालेले असताना मनसेचा एकही आमदार निवडून आलेला नाही. त्यामुळे मनसेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी सोमवारी पक्षाच्या नेत्यांची शिवतीर्थ येथे चिंतन बैठक बोलाविण्यात आली होती.

आपण महायुतीत जायला हवे, मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांच्या पुढे मांडली भूमिका
raj thackeray
| Updated on: Nov 25, 2024 | 3:19 PM
Share

महाराष्ट्रात विधानसभा निवडणूकीत महायुतीला आश्चर्यकाररित्या प्रचंड मते पडून त्यांचा मोठा विजय झाला आहे. तर महाविकास आघाडीला पन्नासपेक्षाही कमी जागा मिळाल्या आहेत. तर मनसेचा या निवडणूकीत एकही आमदार निवडून न आल्याने मनसे पक्षाच्या नेत्यांची शिवतीर्थ येथे चिंतन बैठक बोलावण्यात आली होती. या बैठकीत मनसेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्या समोर मनसेच्या नेत्यांनी आपली भूमिका मांडली आहे. या चिंतन बैठकीत राज ठाकरे यांना आपण महायुती जायला हवे अशी मागणी पक्षाच्या नेत्यांनी केल्याची माहिती उघडकीस आली आहे.

राज्यात महायुतीचे सरकार येणार असून मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस असतील आणि आपण महायुती सरकारमध्ये असू असे मनसे नेते राज ठाकरे यांनी जाहीर केले होते. परंतू प्रत्यक्षात 23 तारखेला झालेल्या मतदान मोजणी राज ठाकरे यांच्या पक्षाला एक जागा जिंकता आलेली नाही. या पार्श्वभूमीवर राज ठाकरे यांच्या निवासस्थानी दादरच्या शिवतीर्थ येथे मनसेच्या नेत्यांची चिंतन बैठक सोमवारी आयोजित करण्यात आली होती. या बैठकीत मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांना आपण युतीत जायला हवे असा प्रस्ताव मांडला. आपण महायुतीत थेट सामील नसल्याने आपल्याला मतदानात महायुतीच्या नेत्यांनी सहकार्य केले नाही. जर आपण महायुतीत थेट सामील असतो तर चित्र वेगळे असते असे मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांना सांगितले. राज ठाकरे यांनी मनसेच्या नेत्यांचे सगळे म्हणणे ऐकून घेतल्याची माहिती सूत्रांनी दिली आहे.

मनसेची अवस्था

एकीकडे विधानसभा निवडणूकीत महायुतीला भरभरुन मतदान मिळालेले असताना मनसेला आपला भोपळाही फोडता आलेला नाही. त्यातच माहीम येथून राज ठाकरे यांचे पूत्र अमित ठाकरे यांचाही पराभव झाल्याने मनसेच्या गोटात चिंतेचे वातावरण आहे. या विधानसभेच्या निवडणूक निकालांना मनसेचे निवडणूक चिन्ह आणि पक्षाची मान्यताही धोक्यात आलेली आहे. मनसेने यंदा 125 जागा लढविल्या होत्या. मनसेला एकही जागा जिंकता आलेली नाही तसेच मनसेला अवघी 1.8 टक्के मते मिळालेली आहेत.

काय तो विजय... सगळं कसं ओक्के! शहाजीबापू पाटलांनी सांगोल्यात राखला गड
काय तो विजय... सगळं कसं ओक्के! शहाजीबापू पाटलांनी सांगोल्यात राखला गड.
निकालादरम्यान जामखेडमध्ये अचानक मतमोजणी थांबवली, कारण काय?
निकालादरम्यान जामखेडमध्ये अचानक मतमोजणी थांबवली, कारण काय?.
बीडमध्ये दादांना धक्का तर भाजपचं वर्चस्व, 2 नगरसेवकपदाचे उमेदवार विजयी
बीडमध्ये दादांना धक्का तर भाजपचं वर्चस्व, 2 नगरसेवकपदाचे उमेदवार विजयी.
संजय गायकवाड यांची पत्नी आघाडीवर, नगराध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत आघाडीवर
संजय गायकवाड यांची पत्नी आघाडीवर, नगराध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत आघाडीवर.
भाजपला मोठा धक्का, फुलंब्रीमध्ये उद्धव ठाकरे यांची सेना आघाडीवर
भाजपला मोठा धक्का, फुलंब्रीमध्ये उद्धव ठाकरे यांची सेना आघाडीवर.
साताऱ्यातील मतमोजणीत दोन्ही राजेंना धक्का तर 3 अपक्ष आघाडीवर
साताऱ्यातील मतमोजणीत दोन्ही राजेंना धक्का तर 3 अपक्ष आघाडीवर.
मतमोजणीत महायुती आघाडीवर, भाजप नंबर 1, 100 चा आकडा पार
मतमोजणीत महायुती आघाडीवर, भाजप नंबर 1, 100 चा आकडा पार.
बारामतीत अजित पवार vs शरद पवार संघर्ष, दोन्ही गटांची प्रतिष्ठा पणाला
बारामतीत अजित पवार vs शरद पवार संघर्ष, दोन्ही गटांची प्रतिष्ठा पणाला.
राजगुरुनगरमध्ये वळसे-पाटील अन् अमोल कोल्हेंची प्रतिष्ठा पणाला
राजगुरुनगरमध्ये वळसे-पाटील अन् अमोल कोल्हेंची प्रतिष्ठा पणाला.
कणकवलीत राणे बंधूंमध्ये चुरस, कोण मारणार बाजी? निकालाची प्रतीक्षा
कणकवलीत राणे बंधूंमध्ये चुरस, कोण मारणार बाजी? निकालाची प्रतीक्षा.