AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आपण महायुतीत जायला हवे, मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांच्या पुढे मांडली भूमिका

विधानसभा निवडणूकीत एकीकडे महायुतीला 231 मतांचे भरघोस दान मिळालेले असताना मनसेचा एकही आमदार निवडून आलेला नाही. त्यामुळे मनसेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी सोमवारी पक्षाच्या नेत्यांची शिवतीर्थ येथे चिंतन बैठक बोलाविण्यात आली होती.

आपण महायुतीत जायला हवे, मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांच्या पुढे मांडली भूमिका
raj thackeray
Follow us
| Updated on: Nov 25, 2024 | 3:19 PM

महाराष्ट्रात विधानसभा निवडणूकीत महायुतीला आश्चर्यकाररित्या प्रचंड मते पडून त्यांचा मोठा विजय झाला आहे. तर महाविकास आघाडीला पन्नासपेक्षाही कमी जागा मिळाल्या आहेत. तर मनसेचा या निवडणूकीत एकही आमदार निवडून न आल्याने मनसे पक्षाच्या नेत्यांची शिवतीर्थ येथे चिंतन बैठक बोलावण्यात आली होती. या बैठकीत मनसेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्या समोर मनसेच्या नेत्यांनी आपली भूमिका मांडली आहे. या चिंतन बैठकीत राज ठाकरे यांना आपण महायुती जायला हवे अशी मागणी पक्षाच्या नेत्यांनी केल्याची माहिती उघडकीस आली आहे.

राज्यात महायुतीचे सरकार येणार असून मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस असतील आणि आपण महायुती सरकारमध्ये असू असे मनसे नेते राज ठाकरे यांनी जाहीर केले होते. परंतू प्रत्यक्षात 23 तारखेला झालेल्या मतदान मोजणी राज ठाकरे यांच्या पक्षाला एक जागा जिंकता आलेली नाही. या पार्श्वभूमीवर राज ठाकरे यांच्या निवासस्थानी दादरच्या शिवतीर्थ येथे मनसेच्या नेत्यांची चिंतन बैठक सोमवारी आयोजित करण्यात आली होती. या बैठकीत मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांना आपण युतीत जायला हवे असा प्रस्ताव मांडला. आपण महायुतीत थेट सामील नसल्याने आपल्याला मतदानात महायुतीच्या नेत्यांनी सहकार्य केले नाही. जर आपण महायुतीत थेट सामील असतो तर चित्र वेगळे असते असे मनसेच्या नेत्यांनी राज ठाकरे यांना सांगितले. राज ठाकरे यांनी मनसेच्या नेत्यांचे सगळे म्हणणे ऐकून घेतल्याची माहिती सूत्रांनी दिली आहे.

हे सुद्धा वाचा

मनसेची अवस्था

एकीकडे विधानसभा निवडणूकीत महायुतीला भरभरुन मतदान मिळालेले असताना मनसेला आपला भोपळाही फोडता आलेला नाही. त्यातच माहीम येथून राज ठाकरे यांचे पूत्र अमित ठाकरे यांचाही पराभव झाल्याने मनसेच्या गोटात चिंतेचे वातावरण आहे. या विधानसभेच्या निवडणूक निकालांना मनसेचे निवडणूक चिन्ह आणि पक्षाची मान्यताही धोक्यात आलेली आहे. मनसेने यंदा 125 जागा लढविल्या होत्या. मनसेला एकही जागा जिंकता आलेली नाही तसेच मनसेला अवघी 1.8 टक्के मते मिळालेली आहेत.

पवारांची राष्ट्रवादी हा एक मोठा पक्ष सोडून कुणाशीही युती करण्यास तयार?
पवारांची राष्ट्रवादी हा एक मोठा पक्ष सोडून कुणाशीही युती करण्यास तयार?.
बावनकुळेंनी घेतली बच्चू कडूंची भेट तर फोनवरून फडणवीसांचं मोठं आश्वासन
बावनकुळेंनी घेतली बच्चू कडूंची भेट तर फोनवरून फडणवीसांचं मोठं आश्वासन.
अपघातात वडिलांचा मृत्यू, ओळख पटवण्यासाठी 8 महिन्याच्या बाळाचे DNA
अपघातात वडिलांचा मृत्यू, ओळख पटवण्यासाठी 8 महिन्याच्या बाळाचे DNA.
अपघाताचं कारण समजणार, DVR अन् ब्लॅकबॉक्सही सापडलं, कशी मिळते माहिती?
अपघाताचं कारण समजणार, DVR अन् ब्लॅकबॉक्सही सापडलं, कशी मिळते माहिती?.
विमान दुर्घटनेनंतर DGCA चा मोठा निर्णय, आता बोईंग विमानाची...
विमान दुर्घटनेनंतर DGCA चा मोठा निर्णय, आता बोईंग विमानाची....
...असं केलं विमान दुर्घटनेनंतर एकमेव जिवंत असलेल्या प्रवाशाचं रेस्क्यू
...असं केलं विमान दुर्घटनेनंतर एकमेव जिवंत असलेल्या प्रवाशाचं रेस्क्यू.
दुपारी झोपेत असताना मोठा आवाज पाहिलं तर...अकोल्याची तरूणी कशी बचावली?
दुपारी झोपेत असताना मोठा आवाज पाहिलं तर...अकोल्याची तरूणी कशी बचावली?.
अपघात टाळता येत नाही. मग यांना काय टाळता येतं?, राऊतांचा खोचक सवाल
अपघात टाळता येत नाही. मग यांना काय टाळता येतं?, राऊतांचा खोचक सवाल.
विमान दुर्घटनेत गोरेगावमधील अपर्णा महाडिक यांचा मृत्यू
विमान दुर्घटनेत गोरेगावमधील अपर्णा महाडिक यांचा मृत्यू.
कोकण किनारपट्टीसाठी रेड अलर्ट; सतर्क राहण्याचं आवाहन
कोकण किनारपट्टीसाठी रेड अलर्ट; सतर्क राहण्याचं आवाहन.