AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Vastu tips | स्टोअर रूम तयार करताय ?, मग वास्तु नियमांकडे नक्की लक्ष द्या

घरात अशा अनेक वस्तू आहेत, ज्या वारंवार वापरल्या जात नाहीत आणि या ठेवण्यासाठी बहुतेक लोक घरात स्टोअर रूम बनवतात. यासाठी वास्तूमध्ये नियम करण्यात आले आहेत. या रुम संबंधीही काही नियम आहेत चला तर मग जाणून घेऊयात काय आहेत ते नियम

Vastu tips | स्टोअर रूम तयार करताय ?, मग वास्तु नियमांकडे नक्की लक्ष द्या
Vastu Tips
| Edited By: | Updated on: Jan 18, 2022 | 8:31 AM
Share

मुंबई : वास्तूशी (Vastu)संबंधित नियमांकडे दुर्लक्ष केल्यास जीवनात अनेक समस्या निर्माण होऊ शकतात. घरात निर्माण होणारा वास्तुदोषाचा आपल्या आयुष्यात दीर्घकाळ परिणाम राहतो. घरामध्ये मंदिर, बेडरुम (Bedroom), दिवाणखाना, अभ्यासिका, स्वयंपाकघर, स्नानगृह इत्यादींची व्यवस्था वास्तुनुसार करावी. असे केल्याने शुभता वाढते, सकारात्मकता राहते, जी तुमच्या प्रगतीसाठी आणि जीवनातील प्रगतीसाठी आवश्यक असते . अनेकदा लोक घरात असलेल्या स्टोअर रूमशी (Store Room) संबंधित वास्तूच्या नियमांकडे लक्ष देत नाहीत . घरात अशा अनेक वस्तू आहेत, ज्या वारंवार वापरल्या जात नाहीत आणि या ठेवण्यासाठी बहुतेक लोक घरात स्टोअर रूम बनवतात. यासाठी वास्तूमध्ये नियम करण्यात आले आहेत. या रुम संबंधीही काही नियम आहेत चला तर मग जाणून घेऊयात काय आहेत ते नियम.

रूम पूर्वेला नसावी जर तुम्ही नवीन घर बांधणार असाल आणि त्यात स्टोअर रूम देखील बनवायची असेल तर त्यासाठी योग्य दिशा देण्याची विशेष काळजी घ्या. जर असे झाले नाही तर त्यामुळे नकारात्मकता येते आणि समस्याही राहतात.

या दिशेला स्टोअर रूम तयार करा स्टोअर रूम नेहमी पश्चिम दिशेला असावी. दुसरीकडे, स्टोअर रूमचा काही भाग पश्चिमेला आणि काही दक्षिणेला असेल तर कुटुंबातील सदस्यांसाठी ते खूप शुभ आहे. यामुळे घरातील प्रमुख चांगले निर्णय घेऊ शकतात.

ईशान्येकडे राहू नका ज्या घरांमध्ये ईशान्य दिशेला स्टोअर रूमची व्यवस्था आहे, तेथून लगेच काढून टाकावे. असे मानले जाते की हे खूप अशुभ असेल आणि याचा परिणाम घरात राहणाऱ्या विद्यार्थ्यांच्या अभ्यासावरही होतो.

बेडरूममध्ये या गोष्टी करू नका अनेक वेळा लोक बेडरुममध्येच मचान किंवा तंबू यांसारखी जागा बनवतात. असे मानले जाते की यामुळे मानसिक ताण येऊ शकतो. वास्तूनुसार स्टोअर रूमच्या वस्तू बेडरूममध्ये कोणत्याही प्रकारे ठेवू नयेत.

स्टोअर रूम लहान असावी वास्तूनुसार शक्य असल्यास प्रत्येक घरात स्टोअर रूमसाठी जागा असणे आवश्यक आहे. तथापि, त्याचा आकार लहान असावा, कारण जर एखादी व्यक्ती वेळ घालवते किंवा त्यात राहण्यास सुरुवात करते, तर त्याचा स्वभाव हट्टी आणि चिडचिड होतो.

(टीप- येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लोकश्रद्धेवर आधारित आहे, याला कोणताही शास्त्रीय पुरावा नाही. सर्वसामान्यांचे हित लक्षात घेऊन ती येथे सादर केली आहे.)

Kalubai | काळूबाईच्या नावानं चांगभलं! आज होणार मांढरदेवच्या काळूबाईचा जागर , जाणून घ्या रंजक माहिती

shakambharib Pornima 2022 | दुर्गेचं महात्म्य सांगणाऱ्या शाकंभरी पैर्णिमेचे महत्त्व, पुजा विधी आणि मुहूर्त

Gupt Navratri 2022 | माघ गुप्त नवरात्र म्हणजे नक्की काय? जाणून घ्या तिचे महत्त्व

INTIMASIA 2025 एक्झिबिशनमध्ये फ्लोरेटच्या आधुनिक उत्पादनांचे प्रदर्शन!
INTIMASIA 2025 एक्झिबिशनमध्ये फ्लोरेटच्या आधुनिक उत्पादनांचे प्रदर्शन!.
राजीनामा स्वीकारताच कोकाटेंच्या अटकेसाठी पोलीस रवाना
राजीनामा स्वीकारताच कोकाटेंच्या अटकेसाठी पोलीस रवाना.
फलटण प्रकरणी राजकारण नको! फडणवीसांनी स्पष्टच सांगितलं
फलटण प्रकरणी राजकारण नको! फडणवीसांनी स्पष्टच सांगितलं.
ड्रग्जचे कारखाने गुंतवणूक आहे का? राऊतांचा खोचक प्रश्न
ड्रग्जचे कारखाने गुंतवणूक आहे का? राऊतांचा खोचक प्रश्न.
.. म्हणून एकनाथ शिंदेंचा राजीनामा घ्या! सुषमा अंधारेंची मोठी मागणी
.. म्हणून एकनाथ शिंदेंचा राजीनामा घ्या! सुषमा अंधारेंची मोठी मागणी.
थंडीचा कडाका वाढला; रब्बी हंगामासाठी पोषक वातावरण
थंडीचा कडाका वाढला; रब्बी हंगामासाठी पोषक वातावरण.
अजितदादांकडून फडणवीसांची भेट; मोठं कारण आलं समोर
अजितदादांकडून फडणवीसांची भेट; मोठं कारण आलं समोर.
मुंबईतलं 2017चं सूत्र आता नको; शिंदेंच्या नेत्यांची मागणी
मुंबईतलं 2017चं सूत्र आता नको; शिंदेंच्या नेत्यांची मागणी.
जोपर्यंत देवाभाऊ मुख्यमंत्री, तोपर्यंत...; फडणवीसांचं मोठं विधान
जोपर्यंत देवाभाऊ मुख्यमंत्री, तोपर्यंत...; फडणवीसांचं मोठं विधान.
नाना पटोलेंमुळं काँग्रेस डबघाईला आली! अशोक चव्हाणांचा गंभीर आरोप
नाना पटोलेंमुळं काँग्रेस डबघाईला आली! अशोक चव्हाणांचा गंभीर आरोप.